Announcement

Collapse
No announcement yet.

gears of war ติดครับช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• gears of war ติดครับช่วยทีครับ

ตรงget to checkpoint 2 ครับติดตรงพอเดินออกมาจะมีรถที่ติดไฟกับศัตรูถือปืนกล พอยิงศัตรูหมดแล้ว
    เดินต่อไปไม่ได้ครับ เจอนกบนฟ้ารุม หาถังแก๊สก็ไม่เจอจะทำยังไงให้มีแสงไฟครับ

ไปเอาหลังพิงรถครับ แล้วกด e มันจะดันรถไปข้างหน้าครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ข้าพเจ้าถามมั่งจิ......ด่านที่ไปเจอได้ตัวใหญ่ๆ อะคับแล้วให้เราหาทางออกอะคับ
        โดนฆ่าตายไปหลายสิบรอบแล้ว......ใครพอจะมีทางสว่างบ้างไหมอะ

Comment

ด่านที่ออกจากบ้านแล้วมาเจอตัวยิงจรวด 2 ตัว แล้วมีตัวใหญ่ๆเดินมา ป่ะครับ ถ้าใช้มันเราเราวิ่งไปขึ้นรถให้ทันเวลาน่ะ ไม่ต้องไปฆ่ามันทุกตัว เอาพอวิ่งหนีได้แล้วก็รีบไปขึ้นรถก่อนไอ้ตัวใหญ่ถึงรถ

แต่อีกฉากที่เป็นไปได้คงจะหมายถึงตอนเจอ เบอเซอเกอร์ครั้งแรก อันนี้ประตูมันจะล็อค คุณต้องล่อให้เบอเซอร์เกอร์มันวิ่งชนประตูเพื่อให้เราอกไปข้างนอกได้ แล้วใช้ Hammer of Dawn เล็งมัน ดาวเทียมจะยิงแสงมาฆ่ามันทำ 2 ทีก็ตายแล้ว มันตาบอด เวลาหนีให้เดินเอาถ้าวิ่งมันจะมาตามเสียง วิ่งชน หรือตบเราทีเดียวกระจุยเป็นชิ้นๆเลยครับ

Comment

ล่อให้มันวิ่งชนกำแพงครับ

Comment

ว่าแต่เดินนี้กดไรอะคับ ข้าพเจ้ากด w อย่างเดียวมันวิ่งได้ด้วยเหรอ

Comment

Working...
              X