Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้โปรแกรมยิงเครื่องในวงแลนหนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้โปรแกรมยิงเครื่องในวงแลนหนะครับ

คือว่าเรื่องมันเป็นยังงี้ครับ...มีคนที่ใช้ WL ร่วมกับผมหนะครับแล้วเขาเล่นโหลดบิทไปด้วยทำไห้ผมเข้าเว็บไม่ได้ทั้งที่สัญญาณอินเตอร์เน็ท ตั้ง 1mb ผมก็ไม่รู้จะทำยังไงดี หมั่นใส้มันครับ..เพื่อนๆชาว Overclock ทุกคนช่วยทีครับ

ปกติโปรแกรมบิททอเร้นมันจะดาวน์โหลดพร้อมๆ กันหลายคอนเน็คชั่น
    ทำให้การเล่นเว็บหรือดาวน์โหลดตรงที่เชื่อมต่อเพียง 1 คอนเน็คชั่นช้ามากเมื่อใช้งานพร้อมกัน
    ผมว่าลองคุยกันดีๆ ก่อนดีกว่าครับ ให้เค้าบล็อคอัพโหลด/ดาวน์โหลดสปีดของโปรแกรมบิททอเร้นก็ได้
    จริงๆแล้วถ้าจะทำก็ไม่ต้องใช้โปรแกรมเพิ่มเติม แค่ที่มีในวินโดว์ก็พอทำได้แล้ว แต่อยู่ๆ ไปยิงกันเลยก็ใช่ที่

Comment

ตามกระทู้นี้เลยเมื่อกี้อ่านไปเจอ โปรแกรมยิงเครื่อง

ชื่อกระทู้: ต้องการ ViRuS เอาตัวแสบๆๆๆเลย

Comment

Originally posted by mond View Post
        ตามกระทู้นี้เลยเมื่อกี้อ่านไปเจอ โปรแกรมยิงเครื่อง

ชื่อกระทู้: ต้องการ ViRuS เอาตัวแสบๆๆๆเลย
        ของเค้าดีจริงๆ

Comment

เหอะๆ

Comment

จะส่งให้ไงดีเน้ออ มีทั้งวงแลน ทั้ง เนตเลยครับ

Comment

โหขุดกระทู้เก่ามาเลยนะเนี่ย

Comment

ว้าว กระทู้พระเจ้าเหาแบเบาะ
                มิน่าไม่มีใครแนะนำ netcut เลย(ตอนนั้นคงยังไ่ม่มี)

Comment

ขอแรงๆได้ไหม

ส่งทาง Lan เขาไม่ได้เปิดแชร์

PM เลยครับผมต้องการ มันโหลดจนคนอื่นเล่นไม่ได้

Comment

NetCut Only

.. แน่นอนครับ ว่าใช้Netcut เท่านั้นก็พอแล้ว ...
                    ทำความเข้าใจก่อนนะครับว่าเขาตัดเน็ทกันอย่างไร
                    เนื่องจากคอมมันต้องใช้เลขIPในการสื่อสารระหว่า2เครื่องขึ้นไป มันยังต้องการหมายเลขยืนยันIP
                    อีกทีหนึ่งซึ่งก็คือเลขMACด้วย (เปรียบ ชื่อคนคือIP DNAคือMACเลยครับ)
                    คอมใช้การทำงานที่มีชื่อว่า ARP เพื่อบอกให้เครื่องอื่นๆในเครื่อข่ายเดียวกันรุ้ว่า IPใดจับคู่กับMACใด
                    มันจึงสื่อสารกันได้ถูกเครื่องครับ
                    ....

เราสามารถใช้ NetCut หลอกเครื่องอื่นๆในระบบเครือข่ายให้ได้ค่าจับคู่ที่ผิดๆไป คอมที่ตกเป็นเหยื่อมันจึงไม่สามารถสื่อสารกับเครื่องที่มันจะสื่อสารได้ (มันงง)

...

นอกจากจะใช้ NetCut ในการหลอกเครื่องอื่นๆแล้ว มันยังสามารถป้องกันการโดนหลอกได้ด้วย นี่คือที่สุดของที่สุดแล้วครับ(คือว่าสามารถหลอกเครื่องอื่นและป้องกันเครื่องตัวเองได้ไปในเวลาเดียวกัน)

...
                    หากคุณใช้NetCutก่อกวนคนอื่น เขาก็สามารถใช้NetCutป้องกันตัวเองได้ ดังนั้น.....ไม่ว่ากรณีใดๆ
                    ผมว่าอย่าใช้มันในทางที่ผิดเลยครับ มันจะส่งผลเสียให้กับระบบเครือข่ายที่ต่อเชื่อมอยู่(ช้าไปเลย)
                    ทางที่ดี คุยกันก่อน ตกลงกันก่อน ...

แล้วค่อยใช้วิธีสุดท้ายครับ "พูดดีๆไม่ชอบก็ ของแข็งไปเลยครับ"

Comment

Working...
                    X