Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ dvd-rom ของ acer 5920G-302G16 อ่านแผ่น ps2 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ dvd-rom ของ acer 5920G-302G16 อ่านแผ่น ps2 ไม่ได้

เรื่องมันมีอยู่ว่า อยากจะเล่น ps2 ขึ้นมา เลยไปซื้อแผ่นมาเล่น
    แต่ปรากฏว่าอ่านแผ่นได้ไฟล์ 0 byte เลยเอากลับไปเปลี่ยน
    แล้วเอาแผ่นใหม่มาอ่านอีก ก็เป็นเหมือนเดิม

ของผมรุ่นนี้ครับ

เลยอยากจะถามว่า

1. ถ้า dvd แผ่นที่ไรท์มาด้วยความเร็วสูง ๆ จะอ่านไม่ได้เหรอครับ?

2. dvd-rom ของเพื่อน ๆ เป็นรุ่นไหนกันบ้าง?

3. ปกติ ACER 5920G-302G16 ตัวอ่าน dvd จะเป็นรุ่นแบบผมรึเปล่า?

4. เวลาอ่านแผ่น dvd นี่ต้องรอมันเปิดเข้าไปประมาณเกือบ 10-15 วินาที ทุกครั้งเลยรึเปล่า? (ของผมประมาณนี้นะ หรือว่าใกล้จะได้ไปเคลมละ - -")

ปล. ลองเอาไปให้ compaq ของรุ่นพี่อ่านแผ่น ก็อ่านเห็นนะ แถมยังเปิดไฟล์ด้านในดู movie ได้ซะด้วย

ช่ายๆๆ 10 - 20 วิ ของผมอ่ะ แถมเสียงดังมากมาย ดังกว่่า 5594 ตัวรักอ่ะ
    แล้ว HDD ของคุณมีเสียงมั้ย กรึดๆเวลาไฟโหลดสีฟ้ากระพิบ พอหยุดเสียงก็หาย แต่ถ้าฟ้านิ่งมันก็ไม่มีเสียง ผมมีปัญหาของ WIndows XP ด้วย หา Driver ไม่ได้อยู่ 3 ตัว ลองโหลดหมดแล้วชื่อ Base System bus 3 ตัวอ่ะ ช่วยหาทีแงๆ

Comment

5920Gของผมไม่มีปัญหาครับมีอย่างเดียว
      อ่านแผ่นของFGแล้วดังโคตร
      กะดูแผ่นหนังDVDบางแผ่นไม่ได้
      (ขอหน่อยเถอะ ผมไปซื้อหนังมาดู แล้วมันดูใน5920Gของผมไม่ได้พอเอาไปเปลี่ยนที่ร้านมันเช็คดันดูได้
      เฮ้อ~หน้าแตกเลย เป็นที่dvd-romของผมเองละมั้ง)

Comment

เมื่อกี้ลองไปลองมา ใส่แผ่นไปสักพัก แล้วลองเปิด dvd-rom ดู ดันอ่านได้ - -"
        อะไรของมันเนี่ย สงสัยต้องดึงออกมาให้สุดก่อนแล้วค่อยใส่เข้าไปมั้ง (คราวก่อนดึงออกมาไม่สุด เกี่ยวป่ะเนี่ย - -")

แต่ HDD เสียงปกตินะ แต่เวลาเล่นเกมส์หนัก ๆ ไม่มีพัดลมเป่านี่ ร้อนมาก ภาพค้างต้อง restart เครื่องใหม่เลย

Comment

ของผมไม่มีปัญหานะคับ อ่าน DVD ได้หมด แล้วที่ว่าไฟสีฟ้ากระพริบเสียง Hardisk จะดังอังนี้เป้นเหมือนกันแต่มันค่อยมากๆ เลยแล้ว บางทีมันกระพริบถี่มากๆ แต่ก็ไม่มีเสียงเลยไม่เข้าใจเหมือนกันตอนแรก นึกว่า HD มีปัญหา แต่มันดังตั้งแต่ ลองเครื่องกับร้านครั้งแรกเลยหนะ เลย คิดว่ามันคงเป้นเหมือนๆ กันทุกเครื่อง

Comment

ของผมอายุเครื่องแค่ 12 วัน ดังมากมายเอาเป็นว่าถ้าเลิกงาน ตี 2 - 3 เปิด Laptop มาเป็นนอนไม่ได้ ต้องปิดก่อน ครึดๆ กรึดๆ ตลอด รอมันเสีย Acer ถึงยอมให้เปลี่ยนเพราะ BAD หรือ เสียงที่เกิดจาก HDD เค้าไม่รับผิดชอบ เซง และ งึด (ใจ) มากมาย

Comment

เครื่องผมยังไม่มีอาการค้างแต่อย่างใดในการเล่นเกม(ค้างก็ต่อเมื่อocกาดจอแล้วเทส3d mark06)

Comment

เล่นเกม ผมหัวแตก (ลื่นๆๆๆ) แต่ฟังเพลง sad เลย

Comment

ฟังเพลงเสียงก็ดีพอใช้ได้ครับ

Comment

Working...
                  X