Announcement

Collapse
No announcement yet.

Team Fortress 2 ทำไงต่อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Team Fortress 2 ทำไงต่อครับ

ผมโหลด Team Fortress 2 มาครับแล้วมันขึ้นอย่างรูปข้างล่างครับ ไม่ทราบต้องใส่อะไรลงไปก่อนกด Submit ถ้าปิดไปจะ Creat Server ไม่ได้ครับ ตัวนี้รู้สึกเล่นผ่าน Lan ได้ครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือว่าไปโหลดมาจากที่ไหนหรอครับ แบบว่าอยากเล่นมาก แต่หาลิงค์ไม่ได้เลย แบ่งผมทีนะครับ อยากเล่นจริงๆ(ช่วงนี้งบไม่พอซื้อของจริงครับ ถ้ามีเงินเมื่อไหร่ จะซื้อจริงเมื่อนั้นครับ) ขอบคุณมากครับ

Comment

Team Fortress 2 1.0.0.7

ส่งทาง PM ให้น่ะครับ เพิ่งเห็นว่าช่วงนี้เขางด
      Last edited by nailookmee; 28 Nov 2007, 12:03:58.

Comment

โหลดเส็จก็สร้างช็อตคัต (ขนาด2.GB+ เป็นไฟล์ ISO)

จากนั้นก็เป็นดังที่ผมถามคุณ ผมไม่ใชเซียนเกมส์ แต่หาเกมส์ก็อปชัวร์กว่า
        Last edited by nailookmee; 28 Nov 2007, 12:02:19.

Comment

ขอบคุณมากครับคุณ nailookmee เดี๋ยวยังไงไว้เรามาเล่นด้วยกันนะครับ ไว้เจอกันครับ

Comment

ลองบ้างครับ หลังไมค์

Comment

ลงเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ แต่.....
              "เล่นม่ายด้ายยยยยย!!!!!"
              ผู้รู้ช่วยทีเน้อ ใครก็ด้าย อยากเล่นนน

Comment

Originally posted by ASCII View Post
                ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือว่าไปโหลดมาจากที่ไหนหรอครับ แบบว่าอยากเล่นมาก แต่หาลิงค์ไม่ได้เลย แบ่งผมทีนะครับ อยากเล่นจริงๆ(ช่วงนี้งบไม่พอซื้อของจริงครับ ถ้ามีเงินเมื่อไหร่ จะซื้อจริงเมื่อนั้นครับ) ขอบคุณมากครับ
                ขอด้วยคน

Comment

ขอดันครับ ยังเล่นไม่ได้เลย

Comment

ส่งไปให้บ้างแล้วครับ ยังไงก็ลองดูน่ะครับ เผื่อจะได้ช่วยกัน

Comment

Originally posted by nailookmee View Post
                      ส่งไปให้บ้างแล้วครับ ยังไงก็ลองดูน่ะครับ เผื่อจะได้ช่วยกัน
                      ส่งอะไรมาหรอคับ วิธีทำให้เล่นได้หรอ ผมขอด้วยน้า ยังเล่นไม่ได้เลย

Comment

ตอนนี้ผมเข้าเล่นได้แล้วครับ วิธีคือโหลด Steam มาลง แล้วก็เข้าเล่นได้เลยคับ แต่ตอนนี้ติดอยู่ที่ มันมีผมเล่นแค่คนเดียวในด่านอ่ะครับ ไม่แน่ใจว่ามันมีบอทมั้ย เล่นออนไลน์ก็ทำไม่เป็น ใครรู้วิธี ช่วยผมด้วยนะครับ หรือจะมาเล่นแบบใช้ Hamachi กัน ก็ลงชื่อบอกไว้เลยนะครับ จะได้เล่นกัน ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เนี่ยของแท้ภาพหลังเป็นแบบนี้อ่ะครับ ทำไมที่จขกทโหลดมาเล่นเป็นรูปเห็ดอ่ะ เวลาเข้าเล่นมันจะตรวจ ที่stream ตลอดเลยครับ แต่ถ้าเล่นแลนกันเองหรือ ตั้งเซอร์เวอร์กันเองสนุกมากเลยครับไม่แลค ผมว่าไม่มีบอทนะ มันคงยากที่จะเขียนง่ะ เดวผมปล่อยตัวจริง RIP จากแผ่นดีมั้ยอ่ะอยากให้เล่นกันเยอะๆ
                          Attached Files

Comment

ดาวน์โหลด Steam ที่ไหนครับ version อะไร แล้ว HL2 เล่นผ่าน Hamachi ได้มั้ยครับ

Comment

ดาวน์โหลดได้ที่ http://www.steampowered.com/v/index.php นะครับ คลิกตรงคำว่า Get steam now ! ส่วนเรื่องที่ว่า HL2 เล่นผ่าน Hamachi ได้มั้ย ผมไม่แน่ใจว่าใน HL2 มีโหมดแลนมั้ย(หรือคุณอาจหมายถึง Counter strike ) แต่ถ้ามีโหมด LAN ก็สามารถใช้ HAMACHI ได้ครับ เดี๋ยวยังไงผมจะไปตั้งกระทู้เกี่ยวกับ HAMACHI ถ้าใครอยากเล่นยังไง ไปลงชื่อกันไว้เลยนะครับ แล้วไว้เรามาสนุกกัน

Comment

Working...
                              X