Announcement

Collapse
No announcement yet.

**recovery vista ไม่ได้ เครื่อง dvd ไม่ยอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **recovery vista ไม่ได้ เครื่อง dvd ไม่ยอม

note book hp รุ่น dv2604 tx (special edition)

ทางร้านแนะนำให้ recovery disk window vista เก็บไว้

เพราะต้องการลง xp แต่ปรากฎว่า เครื่องบอกให้ใช้แผ่น dvd ที่มีคุณภาพมากกว่านี้ ที่ใช้อยู่เป็น

princo 8x ก้อจัดว่ามาตรฐานแล้วนะครับ

ใครมีอาการแบบนี้บ้าง แก้ยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ

Originally posted by sosprick View Post
    note book hp รุ่น dv2604 tx (special edition)

ทางร้านแนะนำให้ recovery disk window vista เก็บไว้

เพราะต้องการลง xp แต่ปรากฎว่า เครื่องบอกให้ใช้แผ่น dvd ที่มีคุณภาพมากกว่านี้ ที่ใช้อยู่เป็น

princo 8x ก้อจัดว่ามาตรฐานแล้วนะครับ

ใครมีอาการแบบนี้บ้าง แก้ยังไง ช่วยแนะนำด้วยครับ
    Princo มันไม่ได้มาตรฐานซักเท่าไรครับแผ่นมันเน่า ถ้าเอาดีจริงๆต้องSony,BenQ,Vebertim

Comment

Sony DVD+R ผ่านชัวร์ครับ

Comment

Imeg File ที่จะเขียนลงแผ่นDVD อาจจะใหญ่เกิน 4.7 G เครื่องจึงไม่สามารถเขียนลงแผ่นDVD ธรรมดาได้ (หรือใช้ DVD9)

เฉพาะ Vista อย่างเดียวก็ เกือบ 2G ถ้ามีโปรแกรมใหญ่อีกสัก 2-3 ตัวก็เกินแล้วครับ

ถ้าเป็นแบบนั้นจริง ให้Uninstall โปรแกรมออกเหลือเฉพาะที่สำคัญๆ แล้วลองทำดูใหม่ครับ

Comment

tdk 16x8ครับท่านผ่านชัว

Comment

Working...
          X