Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอLCD 17-19นิ้ว ไห้ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอLCD 17-19นิ้ว ไห้ทีคับ

ช่วยแนะนำจอLCD 17-19นิ้ว ไห้ทีคับ ขอบคุณมากคับ
    Last edited by yamata; 29 Nov 2007, 20:33:37.

ถ้าอยู่แถวลาดพร้าว ไปเซนทรัล ครับ acer 22" 7900 บาท วายด้วยนะ

Comment

wide screen ดีกว่าแบบไม่ wide screen หรอครับ

Comment

ดูหนัง ดีกว่า แล้วก็ เวลาเล่นเกมใหม่ๆ Vision จะกว้างไกลกว่า
        Last edited by MMGLower; 27 Nov 2007, 21:09:01.

Comment

แล้วภาพ มันจะ บีบๆบวมๆ ใหมครับ

Comment

Originally posted by yamata View Post
            แล้วภาพ มันจะ บีบๆบวมๆ ใหมครับ
            ไม่ครับ ถ้า หนัง หรือเกมส์นั้น มีโหมดวายมา

แต่ถ้า ทำPS ก็เพี้ยน ครับ 4:3 ดีกว่า หรือไป หาจอ CRT เทพๆดีกว่าแต่โครตหายากครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมลองไปดูที่เซ็นทรัลก่อนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                ไม่ครับ ถ้า หนัง หรือเกมส์นั้น มีโหมดวายมา

แต่ถ้า ทำPS ก็เพี้ยน ครับ 4:3 ดีกว่า หรือไป หาจอ CRT เทพๆดีกว่าแต่โครตหายากครับ
                ทำ PS เพี้ยน อย่างนี้เวลาใช้ก็ปรับที่จอให้เป็นสัดส่วน 4:3 ได้หรือเปล่าครับ

Comment

ของ Samsung 932B เลยครับ 19 นิ้ว 7000- 7400 ภาพสวยด้วย

Comment

Originally posted by Independence View Post
                    ทำ PS เพี้ยน อย่างนี้เวลาใช้ก็ปรับที่จอให้เป็นสัดส่วน 4:3 ได้หรือเปล่าครับ
                    ไม่ได้

Comment

ขอบคุณครับ ทุกท่าน

Comment

ตอนนี้ผม ดูsumsung 932n กับ LG 19นิ้วรุ่นอะไรไม่รู้ที่มัน 5000:1 อะคับ ไม่ทราบว่าอันไหนน่าจะเหมาะสมกว่ากัน

Comment

LG 194WT Contrast 5000:1

ตัวนี้ผมใช้อยู่ ถ้าในรุ่น 19 Wide ผมว่าตัวนี้ดูดีสุดในตอนที่ผมซื้อนะ แต่ตอนนี้ผมไม่รู้ว่ารุ่นอื่นที่ออกมาใหม่ดีกว่านี้มั้ย

Comment

LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR มันมี adapter แยกออกมาจากจออะครับ ไม่ทราบว่าดีไหม กลัว adapterมันจะมีปัญหาอะคับ เพราะว่า คนขายเขาบอกว่า adapter ประกัน 1 ปี แต่จอประกัน 3 ปีอะคับ

Comment

Originally posted by yamata View Post
                              LCD 19'' LG FLATRON L-1960TR มันมี adapter แยกออกมาจากจออะครับ ไม่ทราบว่าดีไหม กลัว adapterมันจะมีปัญหาอะคับ เพราะว่า คนขายเขาบอกว่า adapter ประกัน 1 ปี แต่จอประกัน 3 ปีอะคับ
                              ตัวนี้มองๆ อยู่แต่อยากได้ 2232GW มากกว่า

Comment

Working...
                              X