Announcement

Collapse
No announcement yet.

icon เหมือนกันทั้งจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• icon เหมือนกันทั้งจอ

ใครรู้วิธีแก้ icon เหมือนกันทั้งจอของ windows 7 บ้างครับ

ขอรูปหน่อย เกิดมาไม่เคยพบเจอ

Comment

ไวรัสครับ รอผู้รู้มายืนยันอีกที

Comment

เหมือนกับตัว adobe ทั้งจอปะครับ

Comment

ถ้าแค่ associate ผิด เอา .reg ไปคลิ๊กๆ ก็เสร็จแล้ว

ขอดูภาพหน้าจอชัวร์กว่า ^_^

Comment

Originally posted by jugkrit View Post
            เหมือนกับตัว adobe ทั้งจอปะครับ
            ผมเคยเจอนะ เพิ่งลง Win764 ใหม่ๆ ลง Antivirus แล้ว Update แล้วลง Adobe Reder 9 แล้วลง adobe flash player 10 เท่านั้นแหละ Icon เป็น Adobe ทั้งจอ ผมเลยลบ Adobe Reder 9 ทิ้ง แล้วใช้โโปรแกรมอื่นเปิด .pdf แทน ไม่งั้นไม่หาย อยากรู้วิธีแก้เหมือนกัน

Comment

มันมีไฟล์อยุ่อะครับ รุ้สึกผมจะโหลดมาจากเวปแล้ว ชื่อ vista-7-fixexe.reg เนี่ยครับ เขาแนะนำให้ ครับลองหาดูครับถ้าไม่มีเดวผมฝากไฟล์ให้ครับ

Comment

ผมลงมาหลายเครื่องแล้วไม่เคยเจอ ไปเจอกับเครื่อง HP Home PC รุ่นอะไรจำไม่ได้ละ แต่เป็นรุ่นใหม่ ลงกี่รอบก็เป็น T^T เดื๋ยวจะลองหาดู ขอบคุณครับ
                Last edited by peaindie; 6 Apr 2011, 16:30:13.

Comment

Originally posted by jugkrit View Post
                  มันมีไฟล์อยุ่อะครับ รุ้สึกผมจะโหลดมาจากเวปแล้ว ชื่อ vista-7-fixexe.reg เนี่ยครับ เขาแนะนำให้ ครับลองหาดูครับถ้าไม่มีเดวผมฝากไฟล์ให้ครับ
                  ไม่รู้ว่า จขกท เป็นที่ .exe หรือ .lnk (จขกท ยังอยู่ไหม)
                  เอาไปสองอันเลยแล้วกัน ถ้าไฟล์แรกไม่หาย ก็ต่อด้วยไฟล์สองเลยครับ

ดับเบิ้ลคลิก Run -> Yes -> OK -> Restart

http://cid-373957cfb949652d.office.l...a-7-fixexe.reg

http://cid-373957cfb949652d.office.l...E_Win7-lnk.reg

Comment

เป็นประโยชน์มากเลย ขอบคุณครับ

Comment

ผมเคยเป็น .lnk ครับ ตอนนั้นไม่รู้แก้ไง เลยRestore ไป

Comment

ผมก็เพิ่งเจอ เครื่องลูกค้าเนี่ย ลงวินโดวส์ใหม่เลยล่ะ

Comment

ของผมก็เพิ่งโดน มันจะเป็น iconของโปรมแกรมที่ใช้ล่าสุด
                          รันโปรมแกรมก็ไม่ได้

Comment

Working...
                          X