Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปุ่ม stanby หายคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปุ่ม stanby หายคับ

ช่วยผมหน่อยคับ ผมซื้อ Galaxy 7900gs ปรากฏว่าปุ่ม stand by มันหายคับ ผมลงเลยลง driver ที่มากับแผ่น ลงกี่ทีมันก็ยังไม่มา ผมตั้งค่าอะไรผิดหรือเปล่าคับ แนะนำหน่อยว่าผมควรทำอย่างไรดี

มีรูปมั๊ยครับ ตรงไหน ยังไง

Comment

อาจเป็นที่มัน detect รุ่นจอ ไม่เจอครับ ลองดูใน display propertie มันเห็น จอเป็น unknow monitor หรือ default รึเปล่า

Comment

ปุ่มมันหายเพราะว่า วินโดวส์มันไดรว์เวอร์ไม่สมบูรณ์คับ

ลองไปหาไดรว์เวอร์การ์ดจอเวอร์ชันอื่นมาลง

Comment

คุณหัวโบราณเก่งจริงๆคับ ผมหาสาเหตุเจอแล้วคับ เกิดจาก driver มันไม่สมบูรณ์เพราะมันไม่เข้ากับ windows xp SP2

Comment

ลง driver vga มันเกี่ยวกับ stand by ด้วยหรอ "ลองลง drive MB ใหม่ดูครับ"
            -----------------------------------------------------------------
            งงๆ อ่ะ

Comment

จริงครับ เป็นที่ driver VGA ผมก็เคยเป็น พอลง ver ใหม่ปุ่มกลับมาเฉยเลย

Comment

ผมก็เป็นลบๆ ลงๆ ก็หาย ยากหน่อย

Comment

Working...
                X