Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1950 กระพริบ ครับ ช่วยหน่อยคร่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1950 กระพริบ ครับ ช่วยหน่อยคร่ะ

ซื้อมาได้ 2 เดือนแล้ว ใช้งานแล้วมันกระพริบ ตอนแรกๆๆ นานๆเป็นที หลังๆๆ เป็นบ่อยมากเลยคร่ะ

ซื้อจาก TK มาค่ะ ไปเครมแล้วจะได้เลยหรือป่าวค่ะ หรือว่าต้องรอ รอนานเท่าไรค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลองๆ เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ใหม่ดูครับ เผื่อจะหาย
    นี้ตัวล่าสุด

ATI Catalyst™ 7.11 Display Driver for Windows XP

1.Display Driver
    2.Catalyst Control Center (Thai)
    3.WDM Integrated Driver

โหลดแล้วลงตามลำดับ

Comment

มันเป็นนิสัยของการ์ดจอค่ายatiอ่ะครับ ที่ใช้แล้วกระพริบตอนเปลี่ยนหน้าไปมา

หรือ เข้าเกมส์ออกเกมส์ หรือ เปลี่ยนการใช้โปรแกรม

แต่ถ้ากระพริบถี่ขั้นเรื่อยๆ อันนี้ไม่ทราบครับ ยังไงลองไปเครมดูก็ได้ แต่ไม่รู้ว่าเค๊าจะให้เครมรึเปล่าสิครับ-*-

ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมติกับการเล่นค่ายatiก็คือจอกระพริบนี่แหละครับ

Comment

ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ อาจเป็นที่ไดรเวอร์นะครับ ลองลงไดรเวอร์ใหม่ดูครับ คือมันค่อนข้างซีเรียสกับไดรเวอร์นะครับ เวลาจะลงใหม่ต้องถอนตัวเก่าออกก่อนนะครับ ถ้าลงทับนี่เป็นเรื่องเลย

ส่วนอีกกรณีหนึ่งซึ่งผมก็เคยเป็น คือไปลากตรง overdrive ตอนนั้นผมลากจนสุดเลย ก็จะมีอาการหน้าจอกระพริบ หรือบางทีเล่นเกมก็เกิดเป็นหน้าจอเป็นลายๆ ตอนหลังเลยไม่ลากก็ปกติไม่เคยเป็นมานานแล้วครับ

Comment

ไม่เกี่ยวเลยครับว่ามันเป็นที่ ATI มันเป็นปัญหาของ ตัวการ์ดหรือ driver มากกว่า

Comment

มันกระพริบถี่ขึนนี้ น่าสงสัยคับ

Comment

Originally posted by naiaod View Post
              มันเป็นนิสัยของการ์ดจอค่ายatiอ่ะครับ ที่ใช้แล้วกระพริบตอนเปลี่ยนหน้าไปมา

หรือ เข้าเกมส์ออกเกมส์ หรือ เปลี่ยนการใช้โปรแกรม

แต่ถ้ากระพริบถี่ขั้นเรื่อยๆ อันนี้ไม่ทราบครับ ยังไงลองไปเครมดูก็ได้ แต่ไม่รู้ว่าเค๊าจะให้เครมรึเปล่าสิครับ-*-

ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมติกับการเล่นค่ายatiก็คือจอกระพริบนี่แหละครับ

ใช้มาไม่เห็นเป็น

Comment

เปลี่ยน Diver 7.11 แล้วค่ะ ไม่หายค่ะ - -*

เมื่อก่อนใช้ EN5750 ไม่เป็นเลยค่ะ

มีวิธีมีไหมเอ๋ย อิอิ

Comment

กระพริบไงครับ จอกระพริบ หรือ ไฟสีแดงๆข้างหลังการ์ดกระพริบ

ผมไช้อยู่ ไม่เคยเห็นจอกระพริบอ่ะครับ

Comment

การ์ดมีปัญหา รึป่าว ลองหาเทสกับเครื่องอื่นดู ครับ

Comment

มันเป็น Dual DVI ครับ มีสองช่อง แค่เปลี่ยนช่องก็หายแล้ว ตะก่อนผมก็เป็น

Comment

การ์ดจอ ATI นี่ทำไมมันมีปัญหามากจังครับ
                        เอ้อ...
                        ว่าแต่ว่า ผมมี MSI 8800GT อยากจะขอแลกเปลี่ยนกับ
                        POWER COLOR HD 3870
                        ไม่ทราบว่ามีใครสนใจมั๊ยครับ
                        ฮิๆ...แฮ่...

Comment

จอมอนิเตอร์ใกล้จะเดี้ยงรึปาวครับ
                          หรือลองเปลี่ยนความถี่จอภาพ อะ

Comment

กระพริบตอนเข้า windows หรือเข้าเกม รึเปล่าคับ ? ถ้าใช่ ลองกลับไปใช้ Driver 7.10 (ไม่ต้องลง Catalyst Control Center) + ATI Tray Tools คับ

Comment

กระพริบ แบบจอดับมืดไปเลย ประมาณ3วิได้ค่ะ แล้วตอนนี้เป็นบ่อยขึ้นมาก ตาลายแล้ว @ @

ปล. เปลี่ยนช่องแล้ว+ลงwinxp dark V.6 ใหม่ด้วยค่ะ

Comment

Working...
                              X