Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1950 กระพริบ ครับ ช่วยหน่อยคร่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองดูที่ ati overdrive ด้วยก็ดีนะครับ ว่าได้ลากขึ้นไปรึป่าว ถ้าลาก ก็ลองไม่ลาก คือลากลงมาต่ำสุดค่าเดิมๆดูอะครับ

ส่วนที่ดับไปประมาณ 3วิ นี่ใช่ตอนเล่นเกมป่าวครับ บางทีการ์ดจอมันไม่สามารถแสดงผลได้ชั่วขณะ VPU recover มันเลยทำงานอะครับ ปกติถ้าเป็นแบบนี้พอมันดับไปแล้วมันก็จะแจ้งอะ เพราะผมก็เคยเป็น และเป็นบ่อยตอนที่ลาก ในส่วน ati overdrive ตอนหลังไม่ลากก็ไม่ค่อยเป็น นานๆจะเป็นที

Comment

ใช้Power Supplyกี่วัตต์อ่ะครับ การ์ดรุ่นนื้ควรจะใช้Power Supply 450Wขึ้นไปอ่ะครับ

Comment

PSU noname 450wไม่แท้

แต่เลย NFS Prostreet ปรับกลางๆๆค่อนข้างสุดได้ ไม่มีกระพริบเลย แต่เล่นเวปหรือพิมงาน กระพริบบ่อยมากๆๆเลยค่ะ

Comment

ใช้มานานยังครับ

Comment

น่าจะเป็นที่ไดร์เวอร์นะครับ ลองดูหลายๆตัวก่อน ไม่ยั่งงั้นก้ลองไดร์เวอร์ที่มากับการ์ดจอดู
            อาการนี้ผมก้เคยเป็นบ่อยครับ เปลี่ยนไดร์เวอร์ก้หายเลย (แต่จำไม่ได้ว่าตัวไหน(พอดีตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว))

อ่อ แต่ก็อาจจะเป็นที่ psu ด้วยนะ(แต่คิดว่าไม่ใช่ เพราะถ้าเกี่ยวอาการน่าจะหนักกว่านี้)

Comment

เอ่อ อาการกระพริบที่ผมว่า เป็นอาการปกติ เท่าที่ผมใช้ก็คือ เป็นตอนเปลี่ยนหน้าจอโปรแกรม มันจะดับไปซักไม่ถึง1วิ แล้วค่อยเปลี่ยนหน้าจออะไรประมาณนั้นครับ (เคยถามช่างที่a&l เค๊าบอกว่าเป็นนิสัยของค่ายนี้)เคยใช้ของatiมา4ตัวเป็นอาการนี้แบบเดียวกันหมดครับ ถ้ามีdriverตัวไหนที่ใช้แล้วหายก็บอกด้วยนะครับ

อ้อ ปล.อาการนี้ใช้ฝั่งnvidiaไม่เป็นครับ

Comment

Working...
              X