Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน cpu เครื่อง hp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน cpu เครื่อง hp

ใช้เครื่องของ hp อยู่แต่อยากเปลี่ยน cpu ให้มันแรงขึ้นไม่รู้เปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ
    เดิมใช้ p4 3.0 อยู่ครับ

รายละเอียดบอร์ดตาม Link ครับ
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/d...816983&lang=en

ใส่สองตัวนี้ได้เป่า
    Pentium D 945
    Pentium Dual Core E2180

ถ้าใช้ได้สองตัวนี้ ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

E2180 ครับ

Comment

คอมพิวเตอร์ระดับ hp ใช้ mobo ของ ecs หรือนี่

CPU/Processor

* Socket: 775
      * Supports the following processors:
      o Pentium D 900 series Dual Core (Presler)
      o Pentium D 800 series Dual Core (Smithfield)
      o Pentium 4 500 (Prescott)
      o Pentium 4 600 (Prescott)
      o Celeron D (Prescott)
      o Celeron D (Cedar Mill)

PD 945 น่าจะใส่ได้นะ เพราะในสเปกบอกรองรับ PD 9XX
      ส่วน Pentium Dual Core 2180 ไม่มีบอก สงสัยว่าจะไม่รองรับเอา

Comment

ผมว่าเอาตังไปซื้อการ์ดจอใส่ดีกว่าครับ
        P4 3.0 เล่นเกม ก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          ผมว่าเอาตังไปซื้อการ์ดจอใส่ดีกว่าครับ
          P4 3.0 เล่นเกม ก็ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่
          ใช่ๆ

Comment

การ์ดจอซื้อมาแล้วครับ แต่พอเล่นหนัก ๆ แล้ว cpu เอาไม่อยู่ครับ ดูพวกหนัง hi def ก็ไม่ได่้กระตุก ๆ เลยอยากเปลี่ยน cpu ก่อนคับ จะเปลี่ยนทั้ง บอร์ดกับซีพียูทั้งสองอย่างก็ไม่มีงบครับ

Comment

Working...
            X