Announcement

Collapse
No announcement yet.

Oc p4 1.8 ละครับแต่ว่า....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Oc p4 1.8 ละครับแต่ว่า....

พอดีอุส่าดันมันได้ เป็น 2.3 แล้วครับ

แต่พอดันไป 2.4 หรือ เพิ่ม FSB เป็น 133 กดปั้ปเครื่องรีสตาร์ทเลยครับ

พอดีว่าคล้อกกับ Easytune 4 ครับ พอดีบอร์ดเก่า

ไม่ทราบว่ามันรีเพราะไฟไม่พอป่าวครับ

เพราะไปอ่านเวปฝรั่ง 1.8a ดันไฟไป1.65 ดันได้ถึง 2.555 ความร้อนฟูล 47

สเปคตามนี้ครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=269612

ลองเพิ่มไฟดูสิครับ

Comment

ให้ข้อสังเกตุเพิ่มนิดนึงนะ
      อย่าไปดันมันมากนักหละ เพราะแรมมัน3แถว แถมคนละสเป็กกันเลย เอาเป็นว่าไปนิ่งๆที่เท่าไหร่ แบบเสถียรแถมไม่ร้อนมากเกินไป ก็สมควรเบรคได้แล้วครับ ฝืนมากไปหน่อยก็ไม่ไหวเน้อ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ ตามประสาคนงบน้อย
        ไฟ 1.6 ผม oc ได้2.92นะครับซิ้ง+พัดลมเดิมมากกว่านี้ hank แต่ใช้งานที่2.8(156x18)

Comment

P4 1.8 ผมเคยดันไป 2.7 ไฟเดิม ลากบัสอย่างเดียวสบายเลยครับ

Comment

หรือเป็นที่แรม เพราะมันตัวคนละประจุเลยดันไป 133 แล้วรีเครื่องอ่ะครับ

ปล.อัดไฟไม่ได้แหละเพราะบอร์ดไม่อำนวย มันยึดปลอดภัยไว้ก่อนหุหุ

อ่อพอดีได้ไปเปิดดูกระทู้ประวัติอินเทล

1.8 ของ northwood นี้เค้าเรียก 1.8a หรือเปล่าครับ
            เห็นของ willamete มัน1.8 ธรรมดา พอดีของผม northwood อ่ะ

Comment

ดันบัสได้แค่133 ครับมากกว่านั้น แฮ้ง

อยากทราบมันตันที่แรมหรือบอร์ดอ่ะครับ

Comment

ถ้างั้นลองเทสแรมทีละแถวเลยครับ ดูว่าตัวไหน ลากไม่ขึ้น

Comment

ทดสอบยังไงอ่ะครับ ที่ว่าทดสอบแรมทีละแถวหนะครับ

ปล พอดีกะจะเปลี่ยนแรมเป็น 512 2100 2ตัวมันน่าจะลากไ้ด้มากกว่าป่าวครับ

Comment

ก็ถอดให้เหลือแถวเดียวครับ แล้วเทส
                    ส่วน 512 ขะลากไกลไม่ไกลอยู่ที่ ชิบ ครับ ไม่ได้อยู่ที่จำนวน mb

Comment

ปรับในไบ ออสดีกว่าครับ เคยลองeasy tune เป็นเหมือนกันเลย

Comment

ปรับในไบออส งงที่ พอปรับ บัสแล้วบัสแรมมันขึ้นตามออโต้อ่ะครับ

แบบปรับไป133 บัสแรมจาก200ปกติเป็น 210 กว่าเลยอ่ะครับ เหมือนมันลิ้งค์กันเลย งงๆไม่กล้าปรับ

Comment

Originally posted by retsuseiba View Post
                          ปรับในไบออส งงที่ พอปรับ บัสแล้วบัสแรมมันขึ้นตามออโต้อ่ะครับ

แบบปรับไป133 บัสแรมจาก200ปกติเป็น 210 กว่าเลยอ่ะครับ เหมือนมันลิ้งค์กันเลย งงๆไม่กล้าปรับ
                          ไปดูตรงปรับแรมในไบออสครับ ถ้าตั้ง auto spd มันจะวิ้งตามครับ ลองลดบัสแรม ลงครับ เป็น 166 หรือ 133 ลองดูครับ น่าจะลากได้ไม่ดับ ไฟยังไม่ต้องเพิ่มครับ เอาเดิมๆก่อน

Comment

คงติดที่แรมอ่ะครับ

Comment

ทดสอบเหลือแรม512แถวเดียว ก็ตันที่2.45ครับสงสัยคงตันที่บอร์ดแหละครับ

ตอนนี้ เป็น512 2แถวละได้2.3 ก็โอละครับดันมากกว่านี้กลัวบอร์ดจะไปซะก่อน หุหุ

Comment

Working...
                              X