Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Dual View (2 จอ) แล้วต่อออก TV Out ไม่ได้ มีวิธีต่อ หรือ เซตยังไงไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Dual View (2 จอ) แล้วต่อออก TV Out ไม่ได้ มีวิธีต่อ หรือ เซตยังไงไหมคับ

คือ พอดีต่อ Dual View ใช้ 2 จอครับ
    ทีนี้จากที่ต่อออก TV Out ได้ กลายเป็นต่อออกไม่ได้คับ

คือ ใน Catalyst มันให้เลือกได้แต่เอา TV ไป swap อย่างเดียวเลย
    มีวิธีไหนไหมครับ ที่จะให้ TV ทำหน้าที่เป็น Theater Mode หรือ Clone ของจอใดจอหนึ่งก็ได้คับ
    ต้องเซตยังไง หรือ มี Plug-in ตัวไหนที่ทำได้ใช้งานได้ไหมอะคับ

ใช้ ASUS EAX1600Pro น่ะคับ

หรือ ถ้าไม่ได้จริงๆมี VGA ตัวไหนที่ทำได้บ้างคับสำหรับฟังชั่นพวก Muti Monitor

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

คือท่านต่อ Dual view ด้วย port DVI ทั้งสองอันใช่ไหมครับและมีอันใดอันหนึ่งใช้แบบแปลงจาก DVI to D-sub หรือเปล่า
    ถ้าแบบนั้นไม่ได้แน่นอนครับ เพราะชุดที่คุม analog output บนการ์ดมันจะมีแค่ 1 ชุดครับ ท่านเอามันไปคุม DVI to D-sub 1 ชุดแล้วมันจึงไม่มีตัวว่างมาคุม TV-out หน่ะครับ

Comment

ลองลง omega ดูครับ เพื่อจะปรับได้

Comment

อ่อ เป็นแบบนี้นี้เอง

แล้วมีทางไหนที่จะต่อ tv out ได้บ้างอะครับ แบบชัดๆ
        ถ้าจอเป็น dvi จะต่อออกได้ไหมคับ? หรือ มี vga ตัวไหน support บ้างอะคับ?

Comment

Working...
        X