Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเข้าวินโดว์ไม่ได้คับมันขึ้นหน้าเซฟโหมด พอกดแล้วก็ค้างอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเข้าวินโดว์ไม่ได้คับมันขึ้นหน้าเซฟโหมด พอกดแล้วก็ค้างอะคับ

เริ่มเรื่อง คือเพื่อนผมให้ผมฟอมแมท เพื่อลงวินโดว์ใหม่ พอลงวินโดว์เรียบ ร้อย มาดูในมายคอมพิวเตอร์ เขาแบ่งไดว์ ไว้เป็น 4ไดว์ คือ C: D: E:.... แต่ได้ว์ c: คือไดว์ที่ผมลงวินโดวลง ไปผมเลือกตอนฟอมแมท ให้มันจัดเก็บข้อมูล แบบ NTFS แต่ในคอมเพื่อนก่อนที่ผมจะลงให้เขานั้นเขาไปทำมาแล้ว 1รอบแล้วเขาจัดเก็บ ข้อมูลแบบ FAT ดั้งนั้น ไดว์ C: จึงแต่ต่างจากเพื่อน ผมไม่รู้ว่ามันจะมีส่วนทำให้มันเปิดเข้าวินโดวไม่ได้หรือป่าว เพราะก่อนมันจะเปิดไม่ติด เกมส์ need for speedที่เคยเล่นได้ตอนผมลงใหม่ๆๆ ก็เล่นไม่ได้แล้วหลังจากนั้นก็เปิดเข้าวินโดว ไม่ได้อะคับ ไม่รู้ว่ามันเกี่ยวป่าวคับ หรือว่า เกิดจากสาเหตุอื่น
    ปล. ถ้าไม่ผมเล่างง ยังไง ก็บอกได้นะคับจะได้มาอธิบายใหม่ อะคับ ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้ากับผู้รู้ที่ช่วยบอกแล้วกันคับ

งง จริงๆ ครับ

Comment

งง ด้วยคน รอผู้รู้ดีกว่า

Comment

Working...
      X