Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คสเปค กับดูเรื่องPSUให้ทีคับกลัวไฟมะพอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเช็คสเปค กับดูเรื่องPSUให้ทีคับกลัวไฟมะพอ

กำลังจะไปซื้อคอมล่ะคับ2-3วันนี้ ดูๆไว้ก็

Core2Qurd Q6600
    ASUS P5K-R
    Ram DDRII 800 1G x2(Kingmaxมั้งคับ)
    MSI GF8800GT 512M
    HDD STAII WD 250G 16M
    DVD-RW 20x LG

คิดมามันราวๆ30000ถ้วนคับ พอ+ได้อีก5000 กะดูPSUดีๆซักตัวแต่ก็มะอยากเอาเวอร์เกินไป
    (เปิดนานคับวันๆเปลืองไฟมั่ก) ก็ดูPSUไว้2ตัวคือ Enermax CrossFire 535W , CoolMaster
    Real Power Pro 550W มะรู้อันไหนมันดีกว่ากัน เกิดมายังมะเคยซื้อ PSUแยกกะตัวเคสซักทีเหอๆ

แล้วตอนนี้ก็ใช้WiFiด้วย(PCIคับ) แล้วหลังๆก็มีสิทธ์เพิ่มHDDอีก2ตัวทำRaid0 แถมอยากลองลาก
    Q6600แบบพอประมาน เหอๆ ช่วยดูให้ด้วยนะคับ ว่าสเปคokไหมต้องเปลี่ยนอะไรมั่ง ส่วนงานที่ทำก็
    Render กราฟฟิก เล่นเกม(ส่วนใหญ่ออนไลน์กำลังบ้าHellgate) ขอบคุณมั่กๆคับ

อืมม แล้วถ้าเอาแค่ ENERMAX 460W พัดลมคู่ จะเอาไหวมะคับ ตะกี้ลองไปเช็คบนเวปมามันเรียกไฟ 425W

Comment

สเปคใกล้เคียงกัน แต่ของเปน เซอเรรอน 430
      ซื้อพรุ่งนี้แย้ว แบบงบหมดพอดี
      กำลังจะเข้ามาถามถึง Psu พอดีว่า
      ของเดิมติดเคสจะพอไหม ไม่ OC คับ

Comment

Originally posted by e20wac View Post
        สเปคใกล้เคียงกัน แต่ของเปน เซอเรรอน 430
        ซื้อพรุ่งนี้แย้ว แบบงบหมดพอดี
        กำลังจะเข้ามาถามถึง Psu พอดีว่า
        ของเดิมติดเคสจะพอไหม ไม่ OC คับ
        ENERMAX เลยครับท่าน

Comment

Originally posted by chinorots View Post
          อืมม แล้วถ้าเอาแค่ ENERMAX 460W พัดลมคู่ จะเอาไหวมะคับ ตะกี้ลองไปเช็คบนเวปมามันเรียกไฟ 425W
          ถ้าทางจะไม่พอนะครับ 460W (คงดับวูบบบ...) 550W ยังจะเสียวๆเลยครับ (ขนาดไม่OC นะครับ)

เอาเป็นว่าผมขอแนะนำยี่ห้อนี้เลยครับ Tagan - TG800-U33 800W 2-Force II Series ราคา 6400 บ. ครับ

รับรอง ปลอดภัยหายห่วงครับผม

Comment

Enermax 500W liberty ก็เหลือแหล่

Comment

Working...
            X