Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้วัตต์เทียมมาเกือบ 10 ปี ถ้าตอนนี้เปลี่ยนมาใช้วัตต์แท้ ยังจะทันมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้วัตต์เทียมมาเกือบ 10 ปี ถ้าตอนนี้เปลี่ยนมาใช้วัตต์แท้ ยังจะทันมั้ยครับ

วัตต์เทียมติดมากับเคส ใช้มาเรื่อยๆ นี่ก็เกือบ 10 ปีละ

ถ้าเปลี่ยนเป็นวัตต์แท้ อุปกรณ์ข้างในมันจะเป็นไงบ้าง

ผมก็ไช้วัตต์เทียมครับมาหลายปีครับ ผู้ไช้ส่วนมากไม่ค่อยสนใจเกี๋ยวกับ PSU แต่จริงๆแล้ว PSU เป็งสิ่งที่เราไม่ควร
    มองข้ามเลย เพราะคอมพิวเตอร์จะทำงานได้จะต้องไช้ไฟ คอมพิวเตอร์จะทำงานได้ดีและมีประสิทธิภาพ ต้องมีแหล่งจายไฟที่เพียงพอและการจ่ายไฟที่สมั่มเสมอ จะช่วยไห้อุปกรณ์คอมพิวเตอร์มีอายุการไช้งานที่นานขึ้น
    วัตต์แท้ดีที่สุดครับ

Comment

เปลี่ยนแล้วไม่เห็นผลหรอกครับ
      -----------------------
      คอมท่านก้ยังทำงานเหมือนเดิม
      แต่ปัญหาเรื่องการจ่ายไฟจะหายไปซึ่งปกติเราก็ไม่ค่อยรู้สึกอยู่แล้วครับ ถ้ามันไม่จ่ายไฟวูบจริงๆ
      การเปลี่ยนตัวจ่ายไฟที่ดีขึ้นนั้นไม่เห้นผลโดยตรง แต่จะเห็นผลในอนาคตครับ
      อุปกรณ์ได้รับการจ่ายไฟที่ดีสม่ำเสมอ แน่นอนอายุการใช้งานย่อมนาน กว่าตัวจ่ายไฟที่ไม่่เสมอต้นเสมอปลายครับ
      ถ้ามีงบซื้อมาใช้ ก็ไม่เสียหายอะไรครับ เพราะตัวจ่ายไฟทำงานตลอดเวลา อยู่เป้นเพื่อนอยู่แล้ว
      ตั้งแต่ท่านเปิด ยันท่านปิดคอม

Comment

ตามท่าน กูรู

Comment

Originally posted by Big View Post
          วัตต์เทียมติดมากับเคส ใช้มาเรื่อยๆ นี่ก็เกือบ 10 ปีละ

ถ้าเปลี่ยนเป็นวัตต์แท้ อุปกรณ์ข้างในมันจะเป็นไงบ้าง
          ไม่เป็นไรคับ^^"

Comment

มันจะปลอดภัยมากขึ้นงับ

Comment

10ปีหรอเห็นสมควรไม่ต้องเปลี่ยน.....แต่น่าจะเปลี่ยนทั้งหมดดีกว่ามั้ง ยังwindows95หรือ98อยู่หรือเปล่าเนี่ยทนจริงๆ

Comment

ตั้งแต่ซื้อคอมเครื่องแรกตอนปี 2536 ก็ไม่เคยใช้ PSU Watt แท้ซักที ตั้งแต่ซื้อมาก็เปลี่ยน case ไปหลายตัว ใช้ PSU ติด case มาตลอด หรือไม่ก็ PSU ราคาถูก ๆ พวก ตัวละ 400 บาท พังแล้วพังอีก แถมยังพาเอา Mainboard พังไปหลายตัว ล่าสุดก็พังไปอีกเมื่อต้นเดือนนี่เอง ตอนนี้ก็ขยาด PSU Wat เทียมแล้วครับ ขอใช้ Watt แท้ดีกว่า ตัว PSU Watt แท้ตัวหนักกว่า PSU Wat เทียมเยอะ พาเอา case หนักขึ้นประมาณ 1 กก. ได้มั้ง

Comment

คิดผิด คิดใหม่ได้คับผม ยังไม่สาย ^^ใช้วัตต์แท้ดีกว่าคับ

Comment

Working...
                  X