Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัดดีครับ ขอคำแนะนำเรื่องลำโพง+การ์ด สำหรับเล่นเกมส์+ฟังเพลงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัดดีครับ ขอคำแนะนำเรื่องลำโพง+การ์ด สำหรับเล่นเกมส์+ฟังเพลงครับ

สวัดดีครับพี่น้องทุกท่าน

เรื่องของเรื่องคือว่า ผมอยากจะหาลำโพง 2.1 ดีๆซักตัว เอามาไว้เล่นเกมกับฟังเพลงครับ แต่คงเน้นฟังเพลงเป็นหลัก แนวเพลงที่ฟังก้อพวก potato bodyslam clash จะมีหนักหน่อยก้อพวก linkin park น่ะครับ แล้วก้อจะหาซาวด์การ์ดดีๆใส่ด้วย แต่ก้อขอล็อคสเปกไว้ที่ 2.1 พอครับ เพราะว่าไม่ได้ดูหนัง จะดูดีวีดี กับเครื่องเล่นครับ ซึ่งมีลำโพง 5.1 อยู่แล้วครับ

ไม่ทราบว่ามีท่านใดพอจะจัดชุดนี้ให้ผมได้มั่งครับ ลำโพง 2.1 กับซาวด์การ์ดดีๆซักคู่นึง ราคารวมกันก้อขอตั้งงบไว้ที่ 6000-7000 ละกันครับ ซาวด์การ์ดไม่ต้องมีfront panal ครับ ส่วนลำโพง ถ้าเป็นไปได้ผมอยากได้ที่เปลี่ยนสายได้อ่ะครับ จะได้ซื้อสายดีๆมาใส่เพิ่มครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by savagepong; 28 Nov 2007, 11:57:11.

ลำโพงแนะนำ Altec MX-5021 ครับ

Comment

ตัวนี้คงรบกับราคามันไม่ไหวแน่ๆครับ ขอเป็นตัวอื่นดีกว่านะท่าน เอาซักลำโพงไม่เกิน5000ไรงี้อ่ะครับ

Comment

ดันไปหน่อยครับ รอผู้รู้มาแนะนำ

Comment

Altec MX-5021 ราคาลงแล้วนะเหลือ5500หนิ อ่านในบอร์ดเจอ

Comment

MX-5021 มันตรงตามสเป็คท่านเลยนะ เปลี่ยนสายได้แน่นอน เห็นราคามัน 5800 แล้วคุ้มดีครับ 2.1ที่เปลี่ยนสายได้มีไม่ค่อยเยอะหรอกครับ แล้วท่านหา Sound ตัวกลางๆไปก่อน อย่างพวก Audigy1 ประมาณ1000ต้นๆ ก็พอดีงบแล้วครับ แล้วเดี๋ยวค่อยขยับขยาย Sound เอาทีหลังก็ได้ครับ เดี๋ยวขอนึกก่อนนะ2.1ราคาประมาณ5000มีตัวไหนอีก

Comment

Originally posted by Roat View Post
              MX-5021 มันตรงตามสเป็คท่านเลยนะ เปลี่ยนสายได้แน่นอน เห็นราคามัน 5800 แล้วคุ้มดีครับ 2.1ที่เปลี่ยนสายได้มีไม่ค่อยเยอะหรอกครับ แล้วท่านหา Sound ตัวกลางๆไปก่อน อย่างพวก Audigy1 ประมาณ1000ต้นๆ ก็พอดีงบแล้วครับ แล้วเดี๋ยวค่อยขยับขยาย Sound เอาทีหลังก็ได้ครับ เดี๋ยวขอนึกก่อนนะ2.1ราคาประมาณ5000มีตัวไหนอีก
              ช่วยน่าดูเลยนะท่าน อิอิ

Comment

Originally posted by Roat View Post
                ขอบคุณครับท่าน

Comment

เอารูปมาฝากครับ
                  Attached Files

Comment

อันนี้ตัวเลือกที่น่าจะหาได้ในบ้านเราครับ

1. Altec Lansing FX4021
                    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4017

2. Altec Lansing "VS4221" 2.1
                    http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4020

3. Altec Lansing CS21
                    http://www.thg.ru/video/20040528/print.html

4. JBL CS68 2.1

5. Creative250D
                    Last edited by Roat; 30 Nov 2007, 10:11:39.

Comment

อันนี้น่าสนใจครับ จำลอง5.1เหมือน BOSE COMPANION5 แต่การเชื่อมต่อครบครันเลยครับ

Onkyo GXM 2.1

http://www2.jp.onkyo.com/product/pro...1?OpenDocument

ดูราคาคิดเป็นเงินไทยอยู่ที่ หมื่นต้นๆ รวมค่าส่งเบ็ดเสร็จ 16000 พอรึปล่าวไม่รู้ เอามาให้ดูเฉยๆครับ

Comment

แต่ยังไงผมว่า MX 5021 ยังเป็นตัวเลือกที่คุ้มค่ากับราคา5000พันปลายๆอยู่ดีครับ

Comment

MX 5021 ไม่ทราบว่ามีร้านไหนขายบ้างอ่ะครับ

Comment

อยากลอง mx 5021 บ้างจัง ดู หรูหราดีอ่ะ Thx อีกต่างหาก ^^

คุณ Roat ถอยมาเหรอ

review ด้วยจิ

:P :P

Comment

Originally posted by natchan View Post
                              อยากลอง mx 5021 บ้างจัง ดู หรูหราดีอ่ะ Thx อีกต่างหาก ^^

คุณ Roat ถอยมาเหรอ

review ด้วยจิ

:P :P
                              อย่าลืมใส่ haha ด้วยนะครับ ไม่ได้ถอยมาครับ

Comment

Working...
                              X