Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์ดีวีดี กะ ซีดีรอม กดเปิดแล้วไม่เด้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์ดีวีดี กะ ซีดีรอม กดเปิดแล้วไม่เด้งครับ

อาการคือเวลากดเปิด ปิด มันไม่ยอมออกมาเองครับ

ต้องเอาเข็มแหย่รูตลอดเลย

มันเกิดจากอะไรครับ แล้วมีวิธีแก้มั๊ยครับ

หรือทำไรไม่ได้

สายพานข้างในมันหย่อนแล้วมั้งครับ

Comment

ผมเอาแผ่นใส่คาไว้คับ^^"

Comment

สายพานหย่อนครับ .. เส้นละ 5 บาท รื้อออกมาหาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่อีเลคโทรนิค(ผมซื้อที่ร้านอมร ขายเป็นซอง ซองละ 20 มี 5เส้น) เอาของเก่าไปเทียบ ซื้อเส้นที่เล็กกว่าตัวอย่าง นิดนึงนะครับ ...... ราคาสายพานไม่เท่าไร หนักใจตอนรื้อนี่แหละ... แหะๆ

Comment

ถ้าสายในไม่หย่อน ก็สายส่งข้อมูลเสียครับ อันนี้ผมเคยเจอแล้วครับ พอกดปุ่มที่ DVD ไฟแดงติดแต่ถาดไม่เด้ง เปลี่ยนสาย SATA ใหม่หายสนิทเลยครับ

Comment

แล้วรื้อยากไหมครับ น่าลองเหมือนกัน เบื่อที่จะต้องมานั่งจิ้ม

Comment

Samsung ใช่ไหมงับ

Comment

ใช้ตัวดันถาดออกมาก่อน ใช้คีมปากจิ้งจกตัวที่ปลายแหมๆจับสายพานอันเก่าออกแล้วเอาไปเทียบกับตัวใหม่โดยให้ตัวใหม่เล็กว่า แล้วก็ปากิ้งจกแหละครับจับใส่สายเข้าไป ไม่ต้องรื้อ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                  Samsung ใช่ไหมงับ
                  lite on ครับเป็น ทั้ง DVD กะ CDRW เลยครับ

Comment

Originally posted by Razor View Post
                    ใช้ตัวดันถาดออกมาก่อน ใช้คีมปากจิ้งจกตัวที่ปลายแหมๆจับสายพานอันเก่าออกแล้วเอาไปเทียบกับตัวใหม่โดยให้ตัวใหม่เล็กว่า แล้วก็ปากิ้งจกแหละครับจับใส่สายเข้าไป ไม่ต้องรื้อ
                    โอว ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                    X