Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆทีใช้ Vista รุสึกว่ามันหนืดๆไหมครับ เวลาใช้งาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆทีใช้ Vista รุสึกว่ามันหนืดๆไหมครับ เวลาใช้งาน

คือผมมีความรุสึกว่าโปรแกรมต่างๆมันโหลดค่อนข้างช้าจังเลยครับ จะเปิด โปรแกรมต่างๆทั่วๆไป หน่ะครับ มันเหมือนกดแล้วต้องรอสักแปป ถึงจะมา ยิ่งพวก photoshop cs3 รอพอสมควร

ความรุสึกไม่เหมือนใช้ xp เลย ขนาดผม ใช้ windows classic แล้วนะครับ ปิดพวก aura หมด

มันหนืดๆช้าๆบอกไม่ถูก

ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ เช่นพวกใช้โปรแกรม vista manager ไรพวกนี้หน่ะครับ แล้วผมควรไป อะไรที่ไม่จำเป็นตรงไหนบ้างรึป่าวครับ

ผมใช้ 32 bit หน่ะครับ ultimate ครับ

แล้วถ้าผมลด function เช่น หันไปลง home pre // business อะไรแบบนี้ มันจะช่ายได้ไหม

ปล.ความรุสึกเวลากดจะโช้งานโปรแกรมต่างๆมันหนืดๆบอกไม่ถูก งงเหมือนกัน แต่ถ้าพวกพี่ๆที่ใช้เ็นกันก็เฉยๆครับ เพราะมันหนืดๆบอกไม่ถูก มันช้าๆไงไม่รุ

ผมเข้าไปดูใน task manager แรมผมวิ่ง 1.02 gb ตลอดเลย

ซึ่งตอนใช้ xp วิ่งแค่ 300 กว่า mb เอง เง็งจิงๆ มีวิธีทำให้เร็วกว่านี้ไหมครับ เพราะว่า ลองหันจาก xp มาเล่น vista เท่านั้นเอง
    Last edited by McCLoY; 28 Nov 2007, 20:02:38.

อยากไวไปเล่น XP ครับ
    อยากสวย เล่น Vista

Comment

อ้าว vista มี aura เหรอท่าน
      กดใช้ aura แล้วมันจะเครื่องแรงขึ้น 70% เหรองับ ???

Comment

อืม ตามท่านบนเลยคัรบ ถ้าเครื่องไม่แรงดั่งเทพจริงๆ คงรู้สึกไม่ค่อยพอใจกับความไวขอวิสต้าแน่นอนครับ ถ้าต้องการเร็วก็คงต้องหันกลับไป XP ครับ ผมก็ว่าจะไปไวๆนี้แหละครับ อิอิ ตอนนี้ใช้ วิสต้า อัลติเมท อยู่ครับ ถ้าไม่ได้เล่นเกมก็โอเคอยู่ครับ แรมผมวิ่ง 500 ก่า ประจำ เซงไอ้ SVShost อ่ะ แม่งกินแรมมากเลย ตัวเดียวซัดเกือบ 50 ....เซงจิตเลย ตอนนี้เริ่มอยากกลับไปเล่นเกมที่มันต้องใช้ ความแรงของการ์ดจอหน่อยอ่ะ แต่วิสต้า แค่เล่นเกมธรรมดา ก็แทบไม่รอดล่ะ แรมผม ตั้ง 1G ยังไม่รอดกับวิสต้าครับ

Comment

เครื่องไม่ต้องเทพก้อได้ครับ พกแรมมาซัก 2 กิ๊ก กับ Core 2 ตัวเล็กๆ ก้อลื่นแล้ว

Comment

Q6600 Ram3GB ยังไม่ลื่น แปลกๆแล้วมั่ง
            แรมทำ Dual อยู่ป่าวท่าน

Comment

Originally posted by Takumigrit View Post
              เครื่องไม่ต้องเทพก้อได้ครับ พกแรมมาซัก 2 กิ๊ก กับ Core 2
              เห็นด้วย เลยครับ ลื่นๆ

Comment

เจ้าของกระทู้ตั้ง4หัวนะครับ ถ้าจะหวังให้เท่าXPคงต้องให้มันได้ถึง7คะแนนละครับ มันถึงจะคลานตามความเร็วXPได้ทัน
                (ผมเดานะเพราะผม5.9ยังไม่เร็วเท่าXPเลย)

Comment

ก็มีบ้าง หรือ เรายังไม่คุ้นกับมันมากกว่า

Comment

หมู่ XP ของผมเดี้ยง รู้สึกว่า Vista เร็วอย่างไรไม่รู้ มันไม่หนืดเลยแฮะ

ถ้าอยากให้เร็วเหมือน XP ก็ใช้ Theme ของ Windows Standard สิครับ เร็วเหมือนกันอ่ะครับ

แต่ถ้าต้องการความสวยงานความนิ่ม มันต้องช้าๆ แล้วก็นิ่มนวลครับ

ถ้าไม่หนืด มันก็ไม่นิ่มสิครับ
                    Last edited by Drunk; 30 Nov 2007, 08:20:28.

Comment

Working...
                    X