overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ช่วยกันรอบสองครับ GOW

OverclockZone Member CK's Avatar

Cool ช่วยกันรอบสองครับ GOW

ด่านที่เจอไอ้ตัวใหญ่ๆ อะคับ จะหาทางออกยังไงครับ โดนเชือดไปหลายรอบแล้วอ่าาาา

OverclockZone Member aha's Avatar

ใช่ Berserker ไหมครับ ถ้าใช่ต้องล่อใหม่มันวิ่งชนประตู ไปเรื่อยๆจะออกถึงลานกว้างจากนั้นก็จัดการ ด้วยปืนที่ล๊อคเป้าแล้วมันจะยิงลงมาจากดาวเทียมมั้งครับ เรียกว่าปืนไรไม่รู้จำไม่ได้

OverclockZone Member CK's Avatar

แล้วไอ้ berserker มันอะไรกันหว่า......^^"

OverclockZone Member aha's Avatar

Quote Originally Posted by CK View Post
    แล้วไอ้ berserker มันอะไรกันหว่า......^^"
    ใช่ตัวนี้ปะละครับ นี่ละครับ berserker แล้วก็ใช้ปืนในรูปยิงอะครับ
    Last edited by aha; 27 Dec 2008 at 18:35:35.

อืมไม่ทันได้ดูอะตายซะก่อน ^^" เดี๋ยววันนี้จะ save มาดูครับ

OverclockZone Member arkhom's Avatar

วิ่งไปที่ประตู แล้วยิงล่อให้มันวิ่งมา แล้วก็หลบครับ
    พอล่อออกมาถึงข้างนอก ก็เอาเลเซอร์ยิงใส่มัน

ไอ้ตัวนี้แหละครับไปดูมาใหม่แล้ว......เจอมันในโถงทางเดินอะคับพอมันโผล่มาทางออกก็ถูกปิดอะคับออกมะได้
    วิ่งไปตรงทางออกจะให้มันมาหาแต่โดนมันสับเสียก่อน......หลบมันยังไงอะคับ..ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์แนวนี้เลยเมื่อก่อนลอง
    HL:2 แต่เล่นแล้วเวียนหัวเลยเลิก.....ลองอันนี้มันส์ดี.....หุหุ

OverclockZone Member bannakan's Avatar

ไม่ต้องล่อให้มันวิ่งชนก็ได้ครับ
    โยนระเบิดใส่ประตูเลยก็ได้ครับ ง่ายดี
    ตอนนี้ผมเล่นถึงเจอเบอเซอเกอรอบ 2
    มันถึงกลางเกมหรือยังครับ

Quote Originally Posted by CK View Post
    ไอ้ตัวนี้แหละครับไปดูมาใหม่แล้ว......เจอมันในโถงทางเดินอะคับพอมันโผล่มาทางออกก็ถูกปิดอะคับออกมะได้
    วิ่งไปตรงทางออกจะให้มันมาหาแต่โดนมันสับเสียก่อน......หลบมันยังไงอะคับ..ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์แนวนี้เลยเมื่อก่อนลอง
    HL:2 แต่เล่นแล้วเวียนหัวเลยเลิก.....ลองอันนี้มันส์ดี.....หุหุ
    ผมใช้วิธี กระโดดพุ่งตัวหลบไปด้านข้างอะครับ

อันเจอตอนที่หลังจากฉากเฮลิคอบเตอร์ตกอะครับแล้วที่มีฝ่ายเราถูกเสียบสยองไปคนนึง......แล้วก็หนึเข้าไปในตึกแล้วก็มาเจอ
    ไอ้ตัวนี้แหละ......ตายอนาจมาหลายรอบแล้ววววววว

OverclockZone Member

้ถามต่อเลย ...

ผมเล่นมาเจอ ตัว แมงมุมยักแล้วครับ ต้องยิงที่้ท้องใช่ใหม่ครับ ยิงลูกปืนหมดแล้วนะครับ ก็ไม่ตาม
    หนีก็ไม่ได้

แล้วต้องทำไงต่อครับ

OverclockZone Member baroz's Avatar

แมงมุม ยิงท้องแล้วพอมันอ้าปากก็ยิงที่ปาก มันจะถอยไปจนสุด ให้ยิงระเบิดสีฟ้าๆสองอันซ้ายขวา มันจะระเบิดตกลงไปในลาวา

ผมก็มาติดตรงเจ้า Berserker นี่แหละครับ ผมก็ล่อให้มันชนประตูแล้วก็หนีไม่พ้นซักที ใช้วิธีกระโดดออกข้าง แต่หลบทันมั่งไม่ทันมั่ง เล่นไงก็ไม่ผ่านซักที เซ็งเลย

เลยไม่ได้เล่นมาเป็นอาทิตย์แล้วเนี่ย

จนถึงวันนี้ข้าพเจ้าก็ยังผ่านมันไม่ได้เลย 5555 ตายซ้ำตายซากจิงๆ

OverclockZone Member troll's Avatar

สู้ๆครับ
    Last edited by troll; 30 Nov 2007 at 12:59:16.

ใจเย็นครับ คอยจับจังหวะดีๆ ผมก็ตายหลายรอบจนท้อเหมือนกัน แต่ก็ผ่านจนได้ครับ

Quote Originally Posted by bannakan View Post
    ไม่ต้องล่อให้มันวิ่งชนก็ได้ครับ
    โยนระเบิดใส่ประตูเลยก็ได้ครับ ง่ายดี
    ตอนนี้ผมเล่นถึงเจอเบอเซอเกอรอบ 2
    มันถึงกลางเกมหรือยังครับ

ขอบคุณมากครับ

ใช้วิธีนี้แหละง่ายดี ผมก็เลยเล่นผ่านเจ้า berserker แล้ว

จนถึงวันนี้ข้าพเจ้าก็ยังผ่านมันไม่ได้เลย 5555 ตายซ้ำตายซากจิงๆ

ใช้วิธีตามที่คุณ bannakan แนะนำก็ได้ครับ โยนระเบิดใส่ประตูเลยไม่ต้องล่อให้มันวิ่งชนประตู

ควรมีระเบิด 3 ลูกนะครับ เพราะต้องระเบิด 3 ประตู พอออกมาข้างนอกก็เอาปืนเลเซอร์ยิงมัน

ใช้วิธีนี้จากทีแรกยากมาก ตอนนี้กลายเป็นง่ายเลย เหอๆ

แต่ผมดันมาเจอปัญหากับการเซฟเกมอะ บางทีก็เซฟอยู่ คือพอปิดเครื่องไป วันต่อมามาเล่นก็เล่นต่อจากที่เซฟล่าสุดได้เลย แต่บางวันก็หายไปซะงั้นอะ

คืนก่อนอุตสาห์เล่นจนผ่านเจ้า berserker ได้แล้วอะ พอมาวันนี้เข้าเกมไปว่าจะเล่นต่อ เซฟเกมหายซะงั้นอะ ขี้เกียจเล่นใหม่อะ เซ็งเลย T_T

OverclockZone Member haruhara's Avatar
    ศรีราชา, แหลมฉบัง, EGAT

มีคนตอบไปหมดแล้ว ไอ้ตาบอดเนี่ย มันวิ่งตามกลิ่นกับเสียงเรา

กว่าผมจะผ่านก็เหนื่อยเหมือนกัน (ไม่รู้ว่าระเบิดประตูได้)

คำเตือน

อย่าหนีมาไกลมาก เพราะมันจะหันไปเล่นเพื่อนเรา ผมโดนบ่อย เพื่อนตายประจำเลย

ไหงประตูข้าพเจ้ามันไม่ระเิบิดหว่า....โดนไป 3 ลูกมันยังเฉย.....ตายอีกแล้วตู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks