Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้ดูหนังชัดๆอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูหนังบน lcd นี่
    1.คุณภาพของไฟล์หนังต้องดีๆ อย่างน้อยก็ดีวีดี
    หรือไฟล์divx ที่ขนาด 600-700 X 400-500 ขึ้นไปมาดูครับ
    ถ้าเอาพวกไฟล์ vcd หรือไฟล์ริป ที่คุณภาพต่ำๆ(ประมาณ 300กว่าๆX200ปลายๆ)
    ก็ต้องใช้จอรุ่นเก่า CRT
    2.การ์ดจอถ้าเป็นค่าย ATI จะสดใส แจ่มกว่าค่ายที่คุณใช้อยู่
    3.โปรแกรมที่ดูใช้อะไร?
    ถ้า Windows Media Player ก็จืดๆ
    ถ้าสีออกสดๆก็พวก PowerDVD Windvd อะไรประมาณนี่แหละ

Comment

กระทู้เริ่มกลายพันธุ์ ละ

Comment

เกิดมาผมยังไม่เคยดูเลยครับ
        ท่าน Guru ไม่เคยดูนี่ไม่เชื่อหรอก อิอิ เอ๋ หรือว่าท่าน
        แสดงเองน้า (แซวนะครับ) ไม่ค่อยได้เจอท่าน Guru ตอบเลยเดี่ยวนี้ เอ๊ะ หรือผมไม่ค่อยเข้าเว็บนะ

Comment

Originally posted by guru View Post
          -------------------------------------------------
          เกิดมาผมยังไม่เคยดูเลยครับ

Comment

คุยเรื่องอะไรกันอยู่หรอครับ ?????

ก็นู๋ไม่รู้.....................

เอิ๊กๆๆ..........

Comment

คุยเรื่องไรกานนิ ==a?

ว่าแต่ ของค่ายไหนงับ HD ที่ว่าเนี่ย : )~

Comment

กระทู้หนังโป้

Comment

ง่า ตอบกันกระจายเลย อิอิ ขอบคุณคร้าบ
                  ที่ผมดู ใช้ไฟล์ ของ vcd ครับ .dat ใช้ winamp ดู

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    ค่ายจากยี่ปุ่น ครับ ตอนนี้ DVD9 แบบ 2 เรื่อง ชัดโครตๆๆ แต่ HD ผมยังไม่เคยเห็ย แต่อาจจะเห็นเร็วๆนี้ ให้ตายเถอะ หนัง x 1เรื่อง 20G พอดี 1000G เดือนเดียวเต็ม
                    โหลดตัวเต็มคงไม่ไหว หาพวก rip เป็น .mkv สบายฮาร์ดดิสมากกว่านะ...

Comment

Originally posted by fongowin View Post
                      ง่า ตอบกันกระจายเลย อิอิ ขอบคุณคร้าบ
                      ที่ผมดู ใช้ไฟล์ ของ vcd ครับ .dat ใช้ winamp ดู
                      กรณี vcd แนะนำอย่างเดียวครับ
                      เปิดกับเครื่องเล่นกับจอทีวีธรรมดา(CRT) เป็นคู่ที่ดูไฟล์แบบนั้นได้ชัดที่สุดในโลกแล้วล่ะนะ

Comment

Originally posted by deedee View Post
                        โหลดตัวเต็มคงไม่ไหว หาพวก rip เป็น .mkv สบายฮาร์ดดิสมากกว่านะ...
                        ว่าแต่การืตูนแบบนี้อะแบ่งบ้างจิ เด๋วนี้หายากแระ

Comment

ตัดแว่น ครับ ทางออกสุดท้าย อิอิ

ปล. เล่นหน่อยไม่ว่ากันนะ ^ ^

Comment

Originally posted by e20wac View Post
                            ว่าแต่การืตูนแบบนี้อะแบ่งบ้างจิ เด๋วนี้หายากแระ
                            การ์ตูนทั่วไปผมไม่มีไฟล์แบบนั้นนะ...
                            ถ้าแบบลุงผ้าเหลือง หรือคัมภีร์สีดำนี่ มี >> ไปจนเก็บไม่ไหว

Comment

หยังชมพู HD มีแล้วนิแต่ยังไม่ได้โหลดมาดู

Last edited by Hangger; 29 Nov 2007, 07:22:08.

Comment

อิอิ เห็น เม็ดชัดเจน แต่ชอบเห็น หัวชัด ๆมากกว่า แล้วยิ่งถ้าหน้าหล่อ ๆ น่ะ เออะไรหว่า

Comment

Working...
                                X