Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยืนยัน เรื่อง บอร์ด ครั้งสุดท้าย asrock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยืนยัน เรื่อง บอร์ด ครั้งสุดท้าย asrock

ALiveNF6G-VSTA_1.60 กับ
    ALiveNF5-VSTA

1.แตกต่างกันที่มี vga on
    2.ต่างกันที่ nf5 มีช่องเสียบมากกว่า

อยากจะถามว่ามีอะไรต่างกันมากกว่านี้อีกไหมครับ

ปล.เห็น nf5 มันมี AMD LIVE! Ready
    แต่ nf6 ไม่เห็นมี

มันคืออะไรครับ

AMD LIVE! Ready มีก็เหมือนไม่มีครับ ค่อนข้างไร้ประโยชน์
    มันคือฟังก์ชั่นที่สามารถดูหนังฟังเพลงได้ โดยมิต้อง boot เครื่องแต่ท่านต้องมีส่วนประกอบสำคัญๆดังนี้
    1. Windows XP Media Center Edition
    2. AMD Athlon64X2 รุ่นใดก็ได้
    3. MB ที่รองรับ
    4. remote+optical drive
    5. sound HD 7.1
    6. ฯลฯ สรุปว่าไม่ได้ใช้ครับ AMD ออกมาเพื่อหวังเกาะกระแสกับ Intel Viiv แต่ก็แป๊กด้วยกันทั้งคู่

ด้าน OC นั้น 2 ตัวนี้พอๆกันครับ ถ้าต้องการช่องต่อ PCI slot เยอะๆ มี VGA แยกอยู่แล้วก็เอา NF5 แทน

Comment

ALiveNF6G-VSTA น่าเล่นกว่าคับ^^"

Comment

nf5 chipset ใหม่กว่าอ่า nForce 520 ไม่มีVGA on board

Comment

ผมเลือก NF6 ไงก็ใช้งานได้ ถ้า การ์ดจอ เสีย อิอิ

Comment

เลือกอันที่ 1 เพื่อทางเลือกที่ดีกว่า เผื่อการ์ดจอเสีย

Comment

ดัน ALiveNF6G-VSTA ครับ
              แต่ตอนนี้ v.2.10 แล้วครับ
              Attached Files

Comment

เอา NF6G vsta เหอะครับ เผื่อการ์ดจอเสีย จะได้มีสำรองไว้ น่ะครับ

Comment

Working...
                X