overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: ซื้อคอมช่วงนี้ดีไหมครับ

OverclockZone Member

Default ซื้อคอมช่วงนี้ดีไหมครับ

ซื้อคอมตอนสิ้นปีดีไหมครับ เห็นมีลดราคากันเยอะ

หรือรอหลังปีใหม่แล้วมีอะไรใหม่ๆออกมา ค่อยซื้อดีครับ

OverclockZone Member sawamura's Avatar

ถ้ารีบใช้ก็ซื้อเลยครับ แต่....ถ้าไม่รีบร้อนอะไร รอดีกว่าครับผม อีกไม่นาน

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อน เนอะ

OverclockZone Member

คิดไม่ตกเลย จะเอายังไงดี

OverclockZone Member deedee's Avatar

ถ้าไม่ได้เล่นสเปกเทพๆ
    ราคาอุปกรณ์ช่วงนี้ของสเปกกลางๆ-ต่ำ
    ถ้าสนใจมากมาย
    แรมแถวล่ะกิ๊กก็ไม่เท่าไร ซีพียูรุ่น2หัวต่ำๆของทั้ง2ค่ายก็ราคาถูกดี
    เมนบร์อดถ้าไม่เทพ ราคาก็เหมาะสมหลายตัว
    การ์ดจอระดับ 8600GT หรือ HD2600XT ก็ราคาไม่แพงเท่าไร
    ที่เหลือก็มาตราฐาน
    นอกจากคุณจะรอ ชิปเซตใหม่ๆ ซีพียูรุ่นใหม่ แรมddr3 ก็คงต้องปีหน้านั้นแหละ

OverclockZone Member Razor's Avatar

ซื้อตอนนี้ก็ได้ครับราคาตอนนี้ไม่เลวนะครับ ผมว่าราคาเหมาะสมดี

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคับผม ถ้ารอเทคโนโลยี มันเปลี่ยนแปลงเร็วมากน่ะ ตามไม่ทันหรอกคับ

OverclockZone Member polo's Avatar

CPU ของ Intel ราคาเริ่มลงแล้ว นี่เพิ่งซื้อมาเปลี่ยนของเก่าได้ไม่นานเห็นราคาลงเอาๆ แล้วเจ็บใจจริงๆ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ซื้อตอนนี้ อีกซักพัก ท่านก็จะเสียดายกับของใหม่กว่า ราคาพอๆ กัน หรือ ของเดิมๆ ราคาถูกกว่า

หรือท่านจะรอซื้อตอนหน้า.... ต่อจากนั้น ท่านก็จะกลับมาเสียดายเหมือนที่ผมกล่าวข้างต้นอยู่ดีนะละ

ps จะใช้ตอนไหนก็ซื้อเถอะงับ ยกเว้นท่านจะรู้ว่า อีก 2-3 วัน หรือ ในระยะที่ท่านรได้ อารายจะลดราคา ก็ว่ากันไป

OverclockZone Member tun_of_srt's Avatar
    SeASidE Chumphon

ที่ จขกท.ถาม คงอยากจะรู้ว่าซื้อช่วงนี้ดีหรือว่ารอต่อไปราคามันจะลดลงมาหรือเปล่านะครับ คงไม่ใช่เรื่องเทคโนโลยีหรอกครับผมว่า เพราะถ้าเขาสนใจเรื่องนั้นคงไม่มาถามหรอกครับ เพราะซื้อตอนไหนมันก็ตกรุ่นไม่เกินครึ่งปีทั้งนั้นแหละ เผลอๆเด๋วนี้จะสามเดือนด้วยนะครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ซื้อๆไปเหอะคับ ถ้าเรามัวแต่รอ เดี๋ยวพาลจะไม่ได้ซื้อป่าวๆ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

ซื้อตอนนี้แหละ อากาศหนาว OC มัน ซื้อใกล้ปีใหม่ก็ได้ คนว่างดี ที่สำคัญ จะได้นั่งเล่นตอนหยุดปีใหม่

OverclockZone Member nnoottyy's Avatar

อยากซื้อก็ซื้อเลย เทคโนโลยีไม่มีคำว่าหยุดอยู่กับที่ ซื้อตอนนี้ พรุ่งนี้ วันข้างหน้าก็ต้องตกรุ่นอยู่ดี

แต่ก็อาจจะเลือกสเปกที่พอรองรับอะไรใหม่ๆไปด้วยก็ดีครับ

OverclockZone Member zombieto's Avatar
    KMUTT Now in Chiangmai

แล้วแต่ครับ เงินอยู่ในมือนานไม่ได้ครับ แวะวงเหล้าปุ๊ป มันละลายไปกับเหล้าอดซื้อคอมเลย 5555
    ขำ ขำ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

45nm น่าจะมาเดือนหน้านะ เป็นผมจะรอดูก่อน ราคาของตัวที่ขายอยู่ตอนนี้ก็จะลงมาอีก และตัวใหม่ๆที่รอออกก็แจ่มๆทั้งนั้น..อิอิ

OverclockZone Member tanawat30's Avatar
    ไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง

รอ Penryn ครับ
    Last edited by tanawat30; 29 Nov 2007 at 11:54:05.

OverclockZone Member Chodose's Avatar
    ดงตระไคร้ ไร่นางรอง/ ลูกกะจ๊อกขี้เมา ชมรมโคราช รักหมา แดกแมว/

เอาเลยครับ ตอนต้นเดือนผ้มมีงบ 4 หมื่นกว่าว่าจะรอปีใหม่
    ยังไม่เข้าธันวาเลย แหรกเหล้า เหลือไม่ถึง 30000 แล้วค้าบ
    ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคับผม

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

ผมว่ามันอยู่ที่ตัวเรามากกว่าครับ จะซื้อตอนใหนมันก็เหมือนกัน ซื้อช้ารุ่นใหม่มันก็ออกมา เราก็อยากได้อีก

OverclockZone Member deedee's Avatar

Quote Originally Posted by Chodose View Post
    เอาเลยครับ ตอนต้นเดือนผ้มมีงบ 4 หมื่นกว่าว่าจะรอปีใหม่
    ยังไม่เข้าธันวาเลย แหรกเหล้า เหลือไม่ถึง 30000 แล้วค้าบ
    ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนคับผม
    ผมว่าหมดไปกับ ค่าดริ้งหรือค่าสาวเชียร์เบียร์ มากกว่าเหล้าเบียร์ซะมั่ง

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

รอจับของล้างสต๊อคได้เลยครับ จะมีทุกสิ้นปี ที่พันทิพย์

Bookmarks

Bookmarks