Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu กะ การ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu กะ การ์ดจอคับ

อยากทราบว่าถ้า psuเสียนี่จะส่งผลให้การ์ดจอ กระตุกป่ะคับ ตอนนี้เอา gf6600 ของ sparkไปเคลมอ่ะคับ อาการมันแบบว่าหน้าจอค้างไปขณะนึง เป็นช่วงๆ แล้วก็มีเส้นกับจุดดำๆ ขึ้นบนหน้าจอ เป็นงี้ตลอดอ่ะคับ ที่ร้านเคลมเสร็จแล้วส่งกลับมา ผมลองเปิดดูก็ยังมีอาการอย่างเดิมเลยส่งไปให้ทางร้านเช็คอีกรอบ ทางร้านบอกว่าไม่เสีย แล้วช่างเขาก็ แนะมาว่าเป็นที่psuอ่ะคับ ผมเลยอยากรู้ว่าเป็นไปได้ไหมที่ถ้า psuเจ๊งแล้วจะส่งผลถึงการ์ดจอ

ขอความเหนหน่อยนะคับ จะเอาไปยันกะช่างมาน

ถ้าเสียคงจะเปิดไม่ติด แต่ถ้าเพี้ยนๆ เอ๋อๆ จ่ายไฟไม่นิ่ง ก็มีส่วน
    ลองๆ เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA หลายๆ ตัวดู นะ (หรือตัววินโดวส์ไปเลย)

Comment

เพิ่งจะเปลี่ยนpsuมาเมื่อต้นปีเองอ่ะคับ jibของห่วย เจงๆ ไม่เคยมีชิ้นไหนที่อยู่ทนจนเปลี่ยนตัวใหม่เลยซักชิ้น อย่างการ์ดจอนี่ก็เคลมแล้วเคลมอีก3-4ครั้งได้แล้วอ่ะคับ

Comment

PSUยี่ห้ออะไรครับ ส่วนมากถ้าPSUมีปัญหาฮาร์ดดิสก์น่าจะไปก่อนการ์ดจอนะครับ และตามท่านTWKว่าไดร์เวอร์ก็มีส่วนนะครับ ลองเปลี่ยนดู

Comment

ไม่แน่ก็ PSU คับ ผมก็เคยเป็นตอนแรกผมใช้ก x1600pro เป็น x1950pro รู้สึกได้มีเฟรมเรทตกค้าง (ตกเหลือ 4ค้างเลย) เหมือนมันไฟจ่ายไม่พอ พอเปลี่ยนก็หายเลยคับไม่มีอาการหน่วงแล้วงับ

Comment

Working...
          X