Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง server

คือผม อยากลอง ทำดูนะคัรบ อยากหาความรู้ครับ ที่บ้าน มี ราวเตอร์ 4 port wi-fi

ใช้จริงๆ 2 port และ 2wi-fi อยากลองทำ server ดูครับ ผมมีแผ่น 2003R2 เรียบร้อยแล้ว

และก็เตรียมเครื่อง spec ก็ เบา 478 CPU 2.53
    MB AUSU
    RAM 512/400
    IDE 80
    แบบนี้นะครับ
    มันจะไหวรึป่าวครับ ทำแบบเล่นๆๆนะคัรบ

คืออยากทำเอาไว้ backup ดึงข้อมูล load patch เกมส์ ประมาณนี้ครับ

ถ้าผม ลง 2003 ไปในเครื่อง นั่นแล้ว เปิดเครื่อง ทิ้งไว้ตลอดเลย และ ถ้าอยากเข้าไปดู มัน remoteเข้าไป ได้ถูกรึป่าวครับ จาก XP และเข้าไปควบคุมมันได้รึป่าวครับ ต้องมีวิธีการsetting ยังไงครับ

มีอะไรแนะนำได้นะคัรบ

specนั้นลง 2003server คงหน่วงๆล่ะครับ ไม่ลองลงพวกlinuxเหรอครับ

Comment

สบายมาก

Comment

ลองดูเล่นๆๆง่ะครับ แต่ ผม เข้าไปset ค่าที่ 2003 ไม่เป็นเลย

Comment

Working...
        X