Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องแรม Notebook หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องแรม Notebook หน่อยคับ

คือจะเพิ่มแรม แล้วแรมอันเก่ามันเป็น DDR I PC2100 แล้ว ต้องซ์อ PC2100 เพิ่มเท่านั้น หรือ ซื้อ PC3200 ก็เพิ่มได้ ผู้รู้ช่วยตอบทีคับ

PC3200 ก็ได้ครับแต่มันก็วิ่งที่ PC2100 ดูให้เป็นยี่ห้อเดียวกันหรือชิปเดียวกันก็ดีครับเพื่อป้องกันแรมไม่เข้ากันครับ

Comment

การเพิ่มแรมคับ ^ ^ เอาแบบเข้าใจง่าย ๆ
      เครื่องซํพพอตแค่ DDR1 ไม่ใส่สามารถใส่ DDR2 ได้คับ
      ส่วนเรื่องการใส่แรม DDR ที่มีบัสต่างกัน มันจะเซ็ดเป็น บัสที่ทั้ง 2 ตัวซัพพอตซึ่งกันแหละกันคับ
      เช่น เครื่อง 2100 ใส่ตัว 3200 ก็จะรัน ดูลบัสที่ 2100 คับ แล้วถ้าเครื่องใส่ 3200 อยู่ไปซื้อ 2100 มาก็จะอยู่ในการเดียวกัน ^^

Comment

Working...
      X