Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม PCI ผมเห็นแค่นี้ ??????? !!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม PCI ผมเห็นแค่นี้ ??????? !!!!!!

ผมดูจากรูป CPU-Z ของคนอื่นๆ จะเป็น Link Width 16X Max 16X แต่ของผมเห็นแึ่ค่ Link Width 2X Max 16X เกิดอะไรขึ้นครับ ?? แล้วผมจะแก้ยังไงครับ
    Attached Files

ลองไปปรับใน BIOS ตรง PCI E (MHz) เป็น 100 ดูนะ
    หรือลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ตัวอื่นๆ นะ

Comment

ขยับให้เป็น 101-120 ไปเลยครับ แต่สำหรับบอร์ดตัวนี้รู้สึกจะมีที่ให้เพิ่มไฟ pcie ด้วยอ่ะเปล่าง่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
        ขยับให้เป็น 101-120 ไปเลยครับ แต่สำหรับบอร์ดตัวนี้รู้สึกจะมีที่ให้เพิ่มไฟ pcie ด้วยอ่ะเปล่าง่ะ
        มีครับ

Comment

ลองทำตามที่บอกแล้วครับ ไม่หายครับผม ยังเห็นแค่ 2X เหมือนเดิมครับ Y^Y

Comment

ไฟ pci-e นี่ไม่ต้องไปปรับมันครับ

Comment

กำจริงครับพี่น้อง มีอีก 1 ปัญหาเพิ่มมาละครับ CPU วิ่งแค่ 2Gb ตามรูปเลยครับ

สรุปว่าตอนนี้มี 2 ปัญหาแล้ววววว แงๆๆๆ

1 PCI เห็นแ่ค่ 2x
              2 CPU วิ่งแึ่ค่ 2Gb
              Attached Files

Comment

ไปไหนกันหมดแว้ว ง่าๆๆๆๆ

Comment

CPU วิ่งแค่ 2 Ghz ถือเป็นเรื่องปกติเมื่อมีการเปิดโหมดประหยัดพลังงาน ไม่จำเป็นต้องปิด เพราะเมื่อรันโปรแกรมหนักๆ ัมันจะวิ่งเต็มเอง เหมือนเกียร์ 6 กับเกียร์ 8(Multiplier)

Comment

ููู^
                    ^
                    ^
                    ^

ขอบคุณครับผม เหลืออีก 1 ปัญหานั่นเอง คือ PCI เห็นแค่ 2x

Comment

ไปไหนหมดแล้ว ช่วยข้าน้อยด้วย -/\-

Comment

ถอด การ์ด ออกมาทำความสอาดแล้วใส่ใหม่ครับ ผมเป็นบ่อย ถ้ามาน 2x 4x นะ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ ทุกคำตอบ เพื่อนๆ พี่ๆ ที่นี่ใจดีมากเลย

สุดท้ายอยากจะถามว่า ถ้าผมจะถอดการ์ดจอ ผมดึงออกมาได้เลยหรือไม่ ? หรือมันมีล็อคอะไรไหมครับ ต้องแกะล็อคตัวไหนก่อนไหมครับ ? ไม่เคยถอดการ์ดจอตัวใหม่ๆอะครับ = ="

ปล. 8600GTS และบอร์ด GA-P35-DS3R

Comment

ดูท้าย Slot นะครับ ล็อคนิดเดียวแหละครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X