Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำการ์ดจอที่เล่น pes2008 เวลาเข้าภาพช้าแบบไม่กระตุกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำการ์ดจอที่เล่น pes2008 เวลาเข้าภาพช้าแบบไม่กระตุกทีครับ

ASUS EN7300LE [เห็น256m นึกว่าเอาอยู่ภาพช้าสะดุดนิสๆ แต่เวลาเล่นไม่สะดุดไหลลื่น จะติดเวลาลูกโยนยาวคล้ายๆภาพ ไปทีละเฟรม ในเกมส์ภาพมันไวมาก]

Intel DuoCore E2140 1.60 GBz

ASROCK ConRoe 1333-D677

Kingston 667MHz 1 G

HDD Wt.500G+360G

จัดการ์ดจอให้ทีครับ เอาแค่เล่น pes2008 เข้าภาพช้าแล้วลื่นๆ พอครับ งบ 4kบาท[ส่วนมากผมจะเล่นเวปบิตแข่งอัพโหลดซะส่วนใหญ แล้วก็เล่น วินนิ่งกะ fm่]

ตรงนี้เลือกไรดีครับ

ขอบคุณล่วงน่าครับ

ปล.cpu กับ ram ตอนเล่น pes 2008 ยังใช้งานไม่เต็มหลอดเลย คงไม่ต้องเปลี่ยน

Last edited by Richards; 29 Nov 2007, 00:39:04.

ที่ว่ามานี่ปรับสุดมั้ยครับ ผมก็ชุดเหมือนๆคุณริชาร์ดครับ ต่างกันที่แรม 2 GB แล้วก็การ์ดจอ 8800GTS ปรับสุดครับ ลื่น งบระดับนี้คงพวก GF8600 กับ HD2600 ล่ะครับ รอเซียนๆเค้ามาตอบดีกว่าครับ หรือจะเป็นพวก GF7900 กับ X1950 ก็ดีนะครับ

Comment

มันเป็นบักคร้าบ
      ไปหาโหลดแพทอัพเดทเอาครับ

Comment

7300GT MAX ได้ไหม อ่ะครับ ram2G E2140 วิ่ง 1.8GH อ่อะ พอเนได้ไหม ถ้าไม่ได้ คงต้อง วินนิ่ง 2007 ไป ก่อน

Comment

8600GT หรือ HD 2600XT ก็เอาอยู่สบายๆครับ แต่อาจมีสะดุดตอนรีเพลย์นิดหน่อย แต่เ่ล่นในเกมลื่นไหลครับ..

Comment

Originally posted by gamersoul View Post
            มันเป็นบักคร้าบ
            ไปหาโหลดแพทอัพเดทเอาครับ
            ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ น่าจะบั๊ก ใช้แผ่นเกมส์ตัวเต็ม 5.44 G แต่ถ้าตัวเกมส์ 4g กว่าๆ นี่ไม่ตุกแต่มันตัดภาพออกไปเยอะเลย ทำให้ไม่น่าเล่น

แล้วพวกการ์ดจอแพงๆ มันมั่งอ่ะเป่านะ ใครใช้อยู่มาบอกทีนะครับ กังวลใจมากเลยกลับลูก โยนยาว แล้วมันไม่ไหลลื่น

Comment

8800GT ตอน replay ยังไงก็กระตุกครับ
              PS3 หรือ XBOX360 ก็เหมือนกัน ถ้าเป็นของคอมนี่ดีหน่อยที่มันอัพเดทได้

Comment

งบประมาณนี้ก็แนะนำ 1950pro ไม่ก็พวก 7950gt อะครับ

Comment

ตรงSettingที่ปรับภาพข้างล่างที่มี3หรือ4อันเนี้ยติ๊กถูกหมดไหมครับ
                  ผมก็อาการเดียวกันตอนรีเพลย์ภาพกระตุกและตอนส่งบอลยาว ภาพมันจะขาดๆ
                  พอผมไปเซ้ตแล้วหายเลย ไม่ได้อัพแพทด้วย สเปกแบบท่านอะ แต่ผมใช้ XFX 8600 xxx Zalman -*-

Comment

ถ้าในเกมเนี่ย 8600 เอาอยู่แน่นอนครับ แต่ถ้าจะให้ replay ลื่นด้วยต้องใช้ 8600 gts ขึ้นไปครับ แต่ก็ยังปรับ high ไม่ได้นะครับ ต้องปรับ medium ถ้าจะให้ลื่นจริงคงต้องใช้ 8800 ครับ ถ้า ati ก็ 3850 ผมเอาเฉพาะตัวที่เคยเล่นมานะครับ ส่วนตัวอื่นผมไม่ทราบครับ

Comment

Originally posted by gamersoul View Post
                      8800GT ตอน replay ยังไงก็กระตุกครับ
                      PS3 หรือ XBOX360 ก็เหมือนกัน ถ้าเป็นของคอมนี่ดีหน่อยที่มันอัพเดทได้
                      เจอตัวอัพเดทแล้วครับที่แท้ก็บั๊กนี่เอง แปลคล่าวๆ น่าจะแก้การ lag ของเกมส์ [นึกว่าจะต้องเสียตังอัพการ์ดจอใหม่เสียแล้ว เพื่อเกมส์ที่เรารัก หุหุ]
                      ว่าแต่พวกการืดจอราคา 10k นี่มันทำไรได้มั่งอ่ะครับ เผื่อจะอยากได้บ้าง หรือว่า เห็นเม็ดเหงื่อใน pes2008 ก็น่าสนนะ

ลงตัวอัพเดทไปแล้ว ลื่นปี๊ดเลย นุ่มขึ้น แต่ภาพช้ายังคงสโลเหมือนเดิม แต่ในเกมส์ลื่นช่างมันเตอะ

Last edited by Richards; 29 Nov 2007, 01:20:46.

Comment

จริงรึป่าวครับท่าน ผมสงสัยตั้งแต่เปลี่ยนมาใช้ 8600gts แล้วว่าทำไมมันกระตุก เลยกะจะเปลี่ยนไปใช้ 8800gts แต่พอมาได้ใช้ 3850 มันไม่กระตุกเลยอ่ะครับ ปรับ high ด้วย หรือว่าเป็นเฉพาะบางเกมครับ เพราะเล่น crysis ก็แรงกว่า 8600gts ไม่มากครับ

Comment

Originally posted by Richards View Post
                          เจอตัวอัพเดทแล้วครับที่แท้ก็บั๊กนี่เอง แปลคล่าวๆ น่าจะแก้การ lag ของเกมส์ [นึกว่าจะต้องเสียตังอัพการ์ดจอใหม่เสียแล้ว เพื่อเกมส์ที่เรารัก หุหุ]
                          ว่าแต่พวกการืดจอราคา 10k นี่มันทำไรได้มั่งอ่ะครับ เผื่อจะอยากได้บ้าง หรือว่า เห็นเม็ดเหงื่อใน pes2008 ก็น่าสนนะ

ลงตัวอัพเดทไปแล้ว ลื่นปี๊ดเลย นุ่มขึ้น แถมประหยัีดอีกแหนะ

ถ้างั้น 8600gt ก็พอแล้วใช่ไหมครับ

Comment

ลงแพทช์บางตัวทำให้ลื่นไปเลยนะ หาหาดู

Comment

vista แท้หรือเทียมนะ ถ้าแท้ ก็ยิ่งใช้ 8600gt ก็เล่นสบายด้วยแล้ว

ปล.แต่เกมส์นี้เล่นไปนิดเดียวเองใช้คีย์บอร์ดบังคับไม่เก่ง ไม่มีจอย

Comment

Working...
                              X