overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: CALL OF DUTY4 ติดๆช่วยหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default CALL OF DUTY4 ติดๆช่วยหน่อยครับ

หลังจากเล่นในหมวดแรกจบแล้วเข้าสู่หมวดที่ใช้sniperที่ส่องทหารที่ยืนกับที่อยู่บนหอคอยตายแล้วเข้าประตูแล้วหยิบปืนยิงคอปเตอร์ไปส่องแล้วยิงทำไมยิงไม่โดนสักทีครับใครพอรู้วิธี่ส่องให้โดนมั้งติดนานและพอยิงไม่โดนจะโดนคอปเอตร์ยิงตายท่าหนีก้อโดนถล่มยากดีชมัด ใครผ่านแล้วช่วยมาบอกหน่อยน่ะครับขอบคุณ

OverclockZone Member [MoLa] - ๏ Jazz ๏ -'s Avatar
    - ๏ MoLD & DeSiGn ๏ - KmiT'NB

ปืยยิงคอปเตอร์ เราต้องเล่งนาน ๆ ๆ ครับ แล้วปืนจะ lock เป้าอัตโนมัติ จึงค่อยยิงครับ

OverclockZone Member inwclub's Avatar

ด่านที่ให้เราตามกัปตันไปหรอเปล่าคับ
    ผมไม่ได้ยิงเฮลิคอปเตอร์ แต่ก็ผ่านนะครับ หรือยังไง งง

OverclockZone Member nournears's Avatar
    Saraburi,ThaiLand

ดันไปยังเล่นไม่ถึงไหนเลยตู

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

ถึงตอนที่ยิงไอ้หัวล้านหรือเปล่า ช่วงที่สองนี้คือตอนที่ขึ้นมาอยู่บนหอคอยแล้วใช้ไหมครับ ถ้าใช้ก็เล่งดี ๆ รอจนกว่าลม(ดูจากธง)จะนิ่งแล้วก็ยิงเลย นัดเดียวเท่านั้น ส่วนเฮลิคอมเตอร์ ก็เล่งที่คนขับครับ

OverclockZone Member icopyocz's Avatar
    Happyland Center

ด่านนี้ ผมยิงโดนแขน(คนหัวโล้น)ขาด และมันยังไม่ตาย
    ต้องมาตามยิงหัว ตอนฉากจบครับ
    เกมส์นี้ ดำเนินเรื่อง สลับไปมา เหมือนหนัง
    สนุกดีครับ
    รูป รูป
    Last edited by icopyocz; 29 Nov 2007 at 12:41:56.

OverclockZone Member Hellblueboy's Avatar
    ระบบสุริยะจักรวาล

ถ้าตอนที่ต้องยิงตาหัวล้าน(เขาชื่อซาคาเอฟzakaev)
    เราต้องดูลมครับ เพราะหัวหน้าที่ไปกับเราจะเตือนว่า ระยะไกลขนาดนั้น ทิศทางลมมีผลต่อวิถีกระสุน
    กระแสลมจะพัดให้ทิศทางกระสุนเบี้ยวไปได้

ให้สังเกตุดูธงสีแดงที่อยู่บนโต๊ะครับ มันจะใบ้ให้เรารู้ว่าลมกำลังพัดไปทางใหน และแรงขนาดใหน(ถ้าลมแรงธงจะปลิวสะบัด ลมอ่อนธงจะตก)
    ให้กะจังหวะตอนที่กระแสลมอ่อนๆ และไม่ได้พัดไปทางซ้ายหรือขวา(กะเอาตอนที่ธงหันมาทางเรา) แต่ต้องเร็วนิด เพราะช่วงที่กระแสลมอ่อนมันเร็ว ยิงไม่ทันกระสุนก็จะเบี้ยวเหมือนเดิม

หรือจะใช้วิธีนึง ไม่ต้องรอให้ลมอ่อน แต่ดูว่าลมพัดไปทางใหน เราก็อาศันลมให้พัดกระสุนไปโดนเป้าหมายซะเลย(เช่นลมพัดไปทางขวา เราก็เล็งเลยเป้ามาทางซ้ายแล้วก็ยิง กะให้ลมทำให้กระสุนหันเหไปโดนเป้าหมายพอดี)

OverclockZone Member auu1212's Avatar

ผมยิงตามลมเลยอะ ไม่ได้รอลมนิ่ง อิอิ เซียนจัด เอิ้กๆ กระสุนเลี้ยวเหมือนแบ็คแฮมปั่นฟรีคิกเลย 55+

ปล.ผมว่ายิงตอนที่เพื่อนเราบอกให้ยิงอะดีสุดครับ (เพราะมันเป็นคนคำนวนระยะ และทิศทางลม เราเป็นคนยิงครับ)

OverclockZone Member nameless's Avatar

ส่องทหารที่ยืนกับที่อยู่บนหอคอยตายแล้วเข้าประตูแล้วหยิบปืนยิงคอปเตอร์
    เอ ไม่รู้จะใช่ด่านเดียวกันหรือเปล่านะ

ไม่ต้องขึ้นใปบนหอคอยหยิบปืนยิงคอปเตอร์มาหรอกครับ ตามกัปตัน Millan ไป เขาจะพาไปหลบในเงากำแพงครับ

หลังจากนั้นเดินไปอีกหน่อย จะมีกองรถถัง กับทหารลาดตระเวนผ่านมา ส่วนจะผ่านยังไงนั้น ลองทำตามกัปตัน millan ดูครับ

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ยิงพี่เหม่งเสร็จ ยิงคอบเตอร์ต่อแล้วรีบเผ่นครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

อิอิ...ด่านนี้ ยิงมั่วๆผ่านเฉยเลย ยิงกะเบี่ยงๆตัวเป้าหมายไปหน่อย แต่ลมมันแรงเลยพาวิถีกระสุนไปโดนเฉยเลย

Default มีรูปมาให้ครับCOD4ติตรงนี้

นี้ตรงนี้ครับcapterมาให้ดูคับเข้ามาในห้องนี้แล้วออกไปยิงคอปเตอร์ที่มาครับตรงนี้เลยยิงเท่าไหร่ก้อไม่โดนทำไงดีตามคนนำคนนำก้อวิ่งหนีกับเข้าโบสถ์ร้างแล้วเด๋วจะมีหมามารุมไปไม่รอดสักทีครับใครรู้ช่วยมาเฉลยที
    รูป รูป

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

ตรงนี้เอง...มันจะมีให้เข้าไปห้องใต้ดินน่ะครับ...ลองหาดู...ตรงนี้ผมก็หลงยิงคอปเตอร์อยู่นานเหมือนกัน..อิอิ

OverclockZone Member mrair's Avatar
    สรงประภา ดอนเมือง

อ้อ ตรงนี้เหรอ ก็แค่ยืนส่องมันอยู่แป็ปหนึ่ง มันจะล๊อกเป้าให้(ได้ยินเสียง) ก็ยิงไปเลย 2 ถึง 3 นัด ก็เรียบร้อย
    ด่านนี้ผมเล่น 2 ครั้ง ๆ ที่สองผมถึงตรงนี้แล้วผมหลบ อยู่หลังกำแพง อยู่นิ่ง ๆ มันก็ผ่านไปเลย

OverclockZone Member MAMA's Avatar

ผมติดฉากที่อยู่กับ พลซุ้มยิงกัน2คน ตอนที่รอ ฮอลิคอเตอร์มารับอ่ะคับ ใกล้ๆชิงช้า แล้วมีทหารมาเป็น100ตลอด ฉากนี้จะผ่านได้ไงคับ

OverclockZone Member move.NiRVaNa's Avatar

เวรกำ= =

ฉากนี้มันไม่ไช่จะไห้เรายิงค็อปเต่อนะฮับ
    ผมเดินออกไปต่มกัปตันพอค็อปเต่อมันบินมาก็กดนอนลงกับพื้น
    เเค่นี้ก็ผ่านเเล้วฮับ

OverclockZone Member DigiGonzo's Avatar

นั่นซิครับ C. Macmilan จะบอกให้เราระวัง ฮ. บอกให้หมอบอยู่ในร่มนิ่งๆ รอ ฮ. ผ่านไปครับไม่ต้องยิง อ่านตั้งนาน งง ว่ามันมีให้ยิง ฮ. ด้วยเหรอ

ยังไม่ผ่านเลยด่านนี้ กำเจง ๆ เรา

OverclockZone Member MaluY's Avatar

ช่ายครับไม่ต้องยิงปล่อยมันผ่านไปเลย

OverclockZone Member panut19's Avatar
    สถานีดับเพลิง-บางโพ

จำไม่ได้ละ...สงสัยต้องเล่นอีกสักรอบ...อิอิ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks