Announcement

Collapse
No announcement yet.

CALL OF DUTY4 ติดๆช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CALL OF DUTY4 ติดๆช่วยหน่อยครับ

หลังจากเล่นในหมวดแรกจบแล้วเข้าสู่หมวดที่ใช้sniperที่ส่องทหารที่ยืนกับที่อยู่บนหอคอยตายแล้วเข้าประตูแล้วหยิบปืนยิงคอปเตอร์ไปส่องแล้วยิงทำไมยิงไม่โดนสักทีครับใครพอรู้วิธี่ส่องให้โดนมั้งติดนานและพอยิงไม่โดนจะโดนคอปเอตร์ยิงตายท่าหนีก้อโดนถล่มยากดีชมัด ใครผ่านแล้วช่วยมาบอกหน่อยน่ะครับขอบคุณ

ปืยยิงคอปเตอร์ เราต้องเล่งนาน ๆ ๆ ครับ แล้วปืนจะ lock เป้าอัตโนมัติ จึงค่อยยิงครับ

Comment

ด่านที่ให้เราตามกัปตันไปหรอเปล่าคับ
      ผมไม่ได้ยิงเฮลิคอปเตอร์ แต่ก็ผ่านนะครับ หรือยังไง งง

Comment

ดันไปยังเล่นไม่ถึงไหนเลยตู

Comment

ถึงตอนที่ยิงไอ้หัวล้านหรือเปล่า ช่วงที่สองนี้คือตอนที่ขึ้นมาอยู่บนหอคอยแล้วใช้ไหมครับ ถ้าใช้ก็เล่งดี ๆ รอจนกว่าลม(ดูจากธง)จะนิ่งแล้วก็ยิงเลย นัดเดียวเท่านั้น ส่วนเฮลิคอมเตอร์ ก็เล่งที่คนขับครับ

Comment

ด่านนี้ ผมยิงโดนแขน(คนหัวโล้น)ขาด และมันยังไม่ตาย
            ต้องมาตามยิงหัว ตอนฉากจบครับ
            เกมส์นี้ ดำเนินเรื่อง สลับไปมา เหมือนหนัง
            สนุกดีครับ
            Attached Files
            Last edited by icopyocz; 29 Nov 2007, 12:41:56.

Comment

ถ้าตอนที่ต้องยิงตาหัวล้าน(เขาชื่อซาคาเอฟzakaev)
              เราต้องดูลมครับ เพราะหัวหน้าที่ไปกับเราจะเตือนว่า ระยะไกลขนาดนั้น ทิศทางลมมีผลต่อวิถีกระสุน
              กระแสลมจะพัดให้ทิศทางกระสุนเบี้ยวไปได้

ให้สังเกตุดูธงสีแดงที่อยู่บนโต๊ะครับ มันจะใบ้ให้เรารู้ว่าลมกำลังพัดไปทางใหน และแรงขนาดใหน(ถ้าลมแรงธงจะปลิวสะบัด ลมอ่อนธงจะตก)
              ให้กะจังหวะตอนที่กระแสลมอ่อนๆ และไม่ได้พัดไปทางซ้ายหรือขวา(กะเอาตอนที่ธงหันมาทางเรา) แต่ต้องเร็วนิด เพราะช่วงที่กระแสลมอ่อนมันเร็ว ยิงไม่ทันกระสุนก็จะเบี้ยวเหมือนเดิม

หรือจะใช้วิธีนึง ไม่ต้องรอให้ลมอ่อน แต่ดูว่าลมพัดไปทางใหน เราก็อาศันลมให้พัดกระสุนไปโดนเป้าหมายซะเลย(เช่นลมพัดไปทางขวา เราก็เล็งเลยเป้ามาทางซ้ายแล้วก็ยิง กะให้ลมทำให้กระสุนหันเหไปโดนเป้าหมายพอดี)

Comment

ผมยิงตามลมเลยอะ ไม่ได้รอลมนิ่ง อิอิ เซียนจัด เอิ้กๆ กระสุนเลี้ยวเหมือนแบ็คแฮมปั่นฟรีคิกเลย 55+

ปล.ผมว่ายิงตอนที่เพื่อนเราบอกให้ยิงอะดีสุดครับ (เพราะมันเป็นคนคำนวนระยะ และทิศทางลม เราเป็นคนยิงครับ)

Comment

ส่องทหารที่ยืนกับที่อยู่บนหอคอยตายแล้วเข้าประตูแล้วหยิบปืนยิงคอปเตอร์
                  เอ ไม่รู้จะใช่ด่านเดียวกันหรือเปล่านะ

ไม่ต้องขึ้นใปบนหอคอยหยิบปืนยิงคอปเตอร์มาหรอกครับ ตามกัปตัน Millan ไป เขาจะพาไปหลบในเงากำแพงครับ

หลังจากนั้นเดินไปอีกหน่อย จะมีกองรถถัง กับทหารลาดตระเวนผ่านมา ส่วนจะผ่านยังไงนั้น ลองทำตามกัปตัน millan ดูครับ

Comment

ยิงพี่เหม่งเสร็จ ยิงคอบเตอร์ต่อแล้วรีบเผ่นครับ

Comment

อิอิ...ด่านนี้ ยิงมั่วๆผ่านเฉยเลย ยิงกะเบี่ยงๆตัวเป้าหมายไปหน่อย แต่ลมมันแรงเลยพาวิถีกระสุนไปโดนเฉยเลย

Comment

มีรูปมาให้ครับCOD4ติตรงนี้

นี้ตรงนี้ครับcapterมาให้ดูคับเข้ามาในห้องนี้แล้วออกไปยิงคอปเตอร์ที่มาครับตรงนี้เลยยิงเท่าไหร่ก้อไม่โดนทำไงดีตามคนนำคนนำก้อวิ่งหนีกับเข้าโบสถ์ร้างแล้วเด๋วจะมีหมามารุมไปไม่รอดสักทีครับใครรู้ช่วยมาเฉลยที
                        Attached Files

Comment

ตรงนี้เอง...มันจะมีให้เข้าไปห้องใต้ดินน่ะครับ...ลองหาดู...ตรงนี้ผมก็หลงยิงคอปเตอร์อยู่นานเหมือนกัน..อิอิ

Comment

อ้อ ตรงนี้เหรอ ก็แค่ยืนส่องมันอยู่แป็ปหนึ่ง มันจะล๊อกเป้าให้(ได้ยินเสียง) ก็ยิงไปเลย 2 ถึง 3 นัด ก็เรียบร้อย
                            ด่านนี้ผมเล่น 2 ครั้ง ๆ ที่สองผมถึงตรงนี้แล้วผมหลบ อยู่หลังกำแพง อยู่นิ่ง ๆ มันก็ผ่านไปเลย

Comment

ผมติดฉากที่อยู่กับ พลซุ้มยิงกัน2คน ตอนที่รอ ฮอลิคอเตอร์มารับอ่ะคับ ใกล้ๆชิงช้า แล้วมีทหารมาเป็น100ตลอด ฉากนี้จะผ่านได้ไงคับ

Comment

Working...
                              X