Announcement

Collapse
No announcement yet.

CALL OF DUTY4 ติดๆช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เวรกำ= =

ฉากนี้มันไม่ไช่จะไห้เรายิงค็อปเต่อนะฮับ
    ผมเดินออกไปต่มกัปตันพอค็อปเต่อมันบินมาก็กดนอนลงกับพื้น
    เเค่นี้ก็ผ่านเเล้วฮับ

Comment

นั่นซิครับ C. Macmilan จะบอกให้เราระวัง ฮ. บอกให้หมอบอยู่ในร่มนิ่งๆ รอ ฮ. ผ่านไปครับไม่ต้องยิง อ่านตั้งนาน งง ว่ามันมีให้ยิง ฮ. ด้วยเหรอ

Comment

ยังไม่ผ่านเลยด่านนี้ กำเจง ๆ เรา

Comment

ช่ายครับไม่ต้องยิงปล่อยมันผ่านไปเลย

Comment

จำไม่ได้ละ...สงสัยต้องเล่นอีกสักรอบ...อิอิ

Comment

Originally posted by MAMA View Post
              ผมติดฉากที่อยู่กับ พลซุ้มยิงกัน2คน ตอนที่รอ ฮอลิคอเตอร์มารับอ่ะคับ ใกล้ๆชิงช้า แล้วมีทหารมาเป็น100ตลอด ฉากนี้จะผ่านได้ไงคับ

อันนี้ผมสอยพวกที่ลงมาจาก ฮ. ไปเรี่อยๆครับเอาตัวเองให้รอดจนกว่าเพื่อนจะมาถึงครับ แต่ต้องคุ้มกัน กัปตัน ด้วยนะครับ พอ ฮ. เพื่อนเรามาก็พากัปตันโกยลูกเดียวครับ วิธีตัดกำลังให้พวกนั้นน้อยลงก็ พอวาง กัปตันแล้ว ก็ เอา ระเบิดเคเมอร์(ใช่เปล่าไม่รู้จำมะค่อยได้)วางไว้รอบๆที่คิดว่าพวกศัตรูจะมาอ่ะครับ มีเท่าไรใส่ให้หมดครับ ลดจำนวนได้พอสมควรเลย เดี๋ยวก็ผ่าน
              Last edited by icepattaya; 30 Nov 2007, 16:10:37.

Comment

กลั้นหายใจ แล้วยิงคนขับ ฮอ ค้าบบบบบ

ปล.ส่วนตัวผมว่าด่าน Sniper ทำได้ระทึกใจดีนะคับ

Comment

ด่านสไนเปอร์มันคับตอนที่ให้ยิงไอ้โล้น จำได้ว่ายิงผิดไปแค่3-4 ครั้ง ครั้งสุดท้ายขี้เกียจรอไอ้คุณกัปตัน เลงเองเพื่อแรงลมเองเต็ม ๆ เลยคับ หลังจากนั้นโกยขี้แตก ตอนรอฮอมารับก็สนุกคับเหมือนในหนังเลยยิงไม่ลืมหูลืมตาต้องคอยมานั่งเก็บระเบิดที่มันปามาอีกสนุกจิง ๆ เกมนี้

Comment

ด่านยิงไอ้โล้น ผมยิงตอนตอนลมขวาแรงๆ ลองกะดูซักตาก้พอแล้วมั้งครับ เส็ดแล้วพอฮอมาผมก้ยิงตรงคนขับเลย ฮอมันก้ร่วง เสดแล้วพอถึงลงมาข้างล่างคนมาจาทุกทางเป็นล้าน ก้พอยิงชุดแรงเส็ด(ด้านหน้าเรา) ก้ปาระเบิดแสง แล้วโกยแนบเลย ผมอะผ่านชิวๆ

Comment

Originally posted by icepattaya View Post
                      อันนี้ผมสอยพวกที่ลงมาจาก ฮ. ไปเรี่อยๆครับเอาตัวเองให้รอดจนกว่าเพื่อนจะมาถึงครับ แต่ต้องคุ้มกัน กัปตัน ด้วยนะครับ พอ ฮ. เพื่อนเรามาก็พากัปตันโกยลูกเดียวครับ วิธีตัดกำลังให้พวกนั้นน้อยลงก็ พอวาง กัปตันแล้ว ก็ เอา ระเบิดเคเมอร์(ใช่เปล่าไม่รู้จำมะค่อยได้)วางไว้รอบๆที่คิดว่าพวกศัตรูจะมาอ่ะครับ มีเท่าไรใส่ให้หมดครับ ลดจำนวนได้พอสมควรเลย เดี๋ยวก็ผ่าน
                      ฉากนี้ต้อง อาก้า คับ บู้แหลก วางเครมอกะ c4 ให้ทั่วแล้วก็หาที่กำบัง แล้วก็ฆ่ามานนน

Comment

Originally posted by move.NiRVaNa View Post
                        เวรกำ= =

ฉากนี้มันไม่ไช่จะไห้เรายิงค็อปเต่อนะฮับ
                        ผมเดินออกไปต่มกัปตันพอค็อปเต่อมันบินมาก็กดนอนลงกับพื้น
                        เเค่นี้ก็ผ่านเเล้วฮับ
                        ตามนั้นครับ เราเป็น Sniper นะครับ Cpt.MacMillan จะบอกให้เราพรางตัวครับกับเงามืด ไม่ใช่พล RPG จะได้ยิง ฮ.

Originally posted by MAMA View Post
                        ผมติดฉากที่อยู่กับ พลซุ้มยิงกัน2คน ตอนที่รอ ฮอลิคอเตอร์มารับอ่ะคับ ใกล้ๆชิงช้า แล้วมีทหารมาเป็น100ตลอด ฉากนี้จะผ่านได้ไงคับ
                        มันจะมีระเบิด Claymore ให้ครับ ปักเน้นทางด้านข้างครับ มันจะมาข้างๆโดยที่เราไม่รู้ตัว บ่อยๆเสมอ ส่วนทางด้านหน้า ปักแค่พองามครับ เพราะ Cpt.MacMillan จะช่วยเรายิงด้วยครับ(พี่แกโคตรแม่น)
                        Originally posted by icepattaya View Post
                        ลองทำตาม วิธีนี้ดูครับ ท่าน MAMA แล้วพอตอนขึ้น ฮ. เรียบร้อย เพื่อนเราขึ้น ฮ. กันกันหมดแล้ว อย่าลืมปา Flashbang ลงไปด้วยครับ จะช่วยได้เยอะเลย ถ่วงเวลามันได้ประมาณ 4-5 วิ

Originally posted by Pomelo View Post
                        ฉากนี้ต้อง อาก้า คับ บู้แหลก วางเครมอกะ c4 ให้ทั่วแล้วก็หาที่กำบัง แล้วก็ฆ่ามานนน
                        วิธีท่านโหดดีครับ Sniper+AK47

Comment

ออ่ ตรงนี้ไม่ต้องไปสน ฮ.ครับ เครื่องยิงจรวดก็ไม่ต้องไปเก็บมันเอามาลวง พอยิงคนที่อยู่บนหอเสร็จแล้วเดินเข้า โบถ ไปเลย แล้วเดินออกมาอีกฝั่ง แล้วเราจะได้ยินเสียง ฮ. แล้ว หัวหน้าเราก็จะสั่งหยุด พร้อมด้วยบอกให้เรา อาศัยเงาและ ภูมิประเทศในการหลบ การลาดตระเวนของ ฮ. จุดนี้ให้เรา อยู่นิ่งๆ หมอบลงกับพื้นกดCtrl แล้วนอน นิ่งๆไว้ รอคำสั่งกอ่นแล้วค่อยไปต่อ ด่านนี้ทำงานกันเป็นทีมครับ รอคำสั่งค่อยปฏิบัติ

Comment

เวนกำ

ผมดันไปมัวยิง ฮ. แต่ก้ยังโชคดี หลงยิงไปแค่สองนัด ฮ ร่วง เลย
                            ถ้าไม่ร่วง ก็คง ติดอยู่นานเหมือนกัน

(ว่าแต่ไอ้ปืนอันนั้นมันยิงยังไงแน่ ยัง งง อยู่ นัดแรกล๊๊อคเป้าแล้ว ก็ยิงไม่โดน รอบสองเลยมั่ว พอยิงออกไปแล้ว ควักปืนกล ธรรมดา มาส่องเลเซอร์ ไปที ่ฮ เหมือนลูกมันเลี้ยวตาม สงสัยคิดไปเอง = =)

Comment

จบแล้วครับ เหมือนรบจิงเลย แต่ละด่านฟังที่ตัวหัวหน้าออกคำสั่งดีๆครับ เล่นจบแน่ครับ
                              มีข้อคิดตอนจบเกมครับ สงครามมีแต่การสูญเสียครับ

Comment

พอถึงตรงนี้ในภาพอะ ไม่ต้องหยิญปืนครับ พอฮ.มาเพื่อนเราจะบอกให้เราหลบตามเงาของหอคอยหรือต้นไม้
                                ให้อยู่นิ่งๆอย่าขยับ ฮ.มันจะบินวนอยู่ซักพัก รอจนมันไป แล้วค่อยตามเพื่อนไปต่อ
                                ด่านนี้ให้ทำตามที่เพื่อนเราสั่งอย่างเดียวครับ แล้วจะรอดแทบไม่ได้ใช้กระสุนเลย เก็บไว้ใช้ตอนหลังจากยิงหัวกะบานไอ้ล้าน
                                ด่านนี้ทำดีมากๆ เพื่อนเราเจ๋งดี ศัตรูก็โง่จัง วิ่งยังมองไม่เห็น เสียงก็ไม่ได้ยิน -*-

Comment

Working...
                                X