Announcement

Collapse
No announcement yet.

[S41] ปัญหาเรื่องเสียงเพลง กับ IE ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [S41] ปัญหาเรื่องเสียงเพลง กับ IE ครับ

มาอีกแล้วครับท่าน คราวนี้ เวลาเปิด เพลงไปด้วยพร้อมกับ เล่น Internet Exploror เข้าเวบ Sanook, Pantip ( Web google.co.th ไม่เป็นแฮะสงสัยภาพน้อย) พอเข้าไปแล้ว เสียงเพลงมันจะกระตุกหนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร เครื่องเพือนๆ เป็นหรือเปล่าครับ ผมลง Window Vista ของ DELL ครับ เกี่ยวกับตรงนี้หรือเปล่า พอสั่งให้มัน Update window เนี่ย รู้สึกมันจะแย่กว่าเดิมนะเนี่ย Vista ตัวเก่า (คนละ Version กับ DELL) พออัพแล้ว IE ผมกลับดูเวบไม่ได้เลย (ซะงั้น) ต้อง restore กลับไปจุดเดิม

เพื่อนๆ ช่วยตอบหน่อยนะครับ
    PS: ตอนนี้กำลังโหลด VISTA SLIC ของ BENQ ผมลง check ดูมันลง ได้แบบ Joybook เลย ไว้ไปซ่อม DVD WRITTER ก่อนแล้วผมจะ มาเล่าให้ฟังอีกที เผื่อเพื่อนๆจะได้ลง ตัวนี้

BENQ S41-310 มันมี SLIC TABLE Window Vista License อยู่แล้วอะคับ

ไม่ได้ใช้ วิสต้า เลยไม่กล้าตอบ
    ใช้ Xp ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น เปิดตั้งหลายโปรแกรม ก็ยังใช้ได้ปกติ

Comment

ผมใช้ vista แต่ไม่เป็นอย่างที่ท่านบอกเลยอ่ะ - - update ได้ด้วยนะ แล้วก็เป็น วิสต้าของ dell เหมือนกัน ลแงเช็ค process ที่ทำงานอ่ะครับ บางทีมันอาจจะรันเยอะจนทำให้มีปัญหา

ปลาลิง ผมใช้ windowmediaplayer ฟังนะ

Comment

จริงด้วยแฮะ มันเป็นที่ Jet Audio เพราะว่า เปิดด้วย Window Media Player มันไม่เป็นอะ อิอิ ตกลงแล้วจะ Format เครื่องดีไหมหว่า อุตส่าห์โหลด Window Version BENQ มาโดยเฉพาะแล้วนะเนี่ย อิอิ

Comment

ผมเป็นนะใน Acer 5920G อ่ะ ทั้งหมดที่เกี่ยวกับ Media เปิดเพลงไปเฉยๆยังกระตุก check Virus Driver ต่างๆปกติ HDD ก็ไม่ bad WIN XP กะ Vista ก็ลองแล้ว Vista ตุกน้อยกว่า XP เศร้าทำไงดี ผมลงแบบ ACHI SATA Mode นะครับ

Comment

ท่าน mnssp สรุปมันยังเป็นแฮะ พอดีเมื่อเช้าผมใช้ ลำโพง เล็กของมันฟัง ไม่ได้ ต่อเข้ากับ ลำโพงใหญ่เลย ไม่ค่อย ได้ฟังเท่าไหร่

เดี๋ยวหลังจาก เคลม DVD ได้ จะลอง ลง Window Vista Joybook Edition อีกรอบครับท่านแล้วจะมารายงานผมเช่นเคยครับ

คุณ Peter ลอง ใช้ Gadget เล่นดูไหมครับ ผมลอง แล้ว มันไม่ค่อยเป็นนะครับ Gadget ที่มัน เปิด เพลงหนะครับ

Comment

หายแล้วครับ ลงWindow ใหม่ไม่รู้อะไรทำ BUG >_<"

Comment

Working...
              X