Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Great Wall GW-500PW ราคา1200 เป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Great Wall GW-500PW ราคา1200 เป็นไงบ้างครับ

PSU Great Wall GW-500PW ราคา1200 เป็นไงบ้างครับ

ดีกว่าพวกติดเคสมั้ยครับ ใช้งานแบบเบาๆ x2+4670

รบกวนกุรุทุกท่านด้วยนะครับ
    http://greatwall.co.kr/mgw500pw23.html
    http://medialog.bodnara.co.kr/zwood/...y=466&num=4307
    http://www.unlimitpc.com/article_520...Label-GW-500PW

Last edited by jamejazz; 9 Apr 2011, 19:02:24.

ผมให้สอบตก ถ้าราคาสัก 800 พอคุยกันได้

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
      ผมให้สอบตก ถ้าราคาสัก 800 พอคุยกันได้
      เพราะอะไรหรอครับ ?

Comment

เพราะยี่ห้ออื่นๆ ดีกว่าเยอะไงครับ เลยทำให้มีข้อแตกต่าง อิอิ

Comment

ราคานี้เลือก Antec 450W 1290.-@JIB ดีกว่าเยอะครับ

(เอามาโหลดแข่งกันได้เลยว่าใครดับก่อน)

Comment

เรื่องความคงทนไม่รู้ แต่พอไปเปิดกล่องดูตัวจริงที่hwhวางลงแทบไม่ทัน

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
                ผมไม่เห็นด้วยครับ เรื่องจ่ายนิ่งไม่นิ่งนี่ไม่ทราบนะ แต่ สามารถจ่าย 12V 2เฟส เฟสละ 25A + 25A จ่ายเยอะกว่า RX530SS อีก

RX530SS จ่าย 12V 2เฟส เฟสแรก20A เฟสสอง 17A ครับ

Comment

Originally posted by akiss View Post
                  ผมไม่เห็นด้วยครับ เรื่องจ่ายนิ่งไม่นิ่งนี่ไม่ทราบนะ แต่ สามารถจ่าย 12V 2เฟส เฟสละ 25A + 25A จ่ายเยอะกว่า RX530SS อีก

RX530SS จ่าย 12V 2เฟส เฟสแรก20A เฟสสอง 17A ครับ
                  ของผม ระบุข้างกล่องประมาณนี้ ถือว่า OK ไหม อ่ะครับ ดูไม่เป็น เอิ้กๆ

+3.3V / +5V / +12V / -12V / +5VSB

24A / 30A / 62A / 0.8A / 3A

แบบนี้ พอไหว ป่ะครับ

ตอนซื้อผมดูแต่คะแนน อย่างอื่นไม่ได้ดูเลย 555+

Comment

Originally posted by PPG-GX2-SC View Post
                    ของผม ระบุข้างกล่องประมาณนี้ ถือว่า OK ไหม อ่ะครับ ดูไม่เป็น เอิ้กๆ

+3.3V / +5V / +12V / -12V / +5VSB

24A / 30A / 62A / 0.8A / 3A

แบบนี้ พอไหว ป่ะครับ

ตอนซื้อผมดูแต่คะแนน อย่างอื่นไม่ได้ดูเลย 555+
                    12V 1เฟสจ่าย 62A เยี่ยมเลยครับ ใส่ GTX460-480 CF ได้สบายๆ

Comment

Originally posted by akiss View Post

สามารถจ่ายที่ว่านี่คือเทสออกมาหรือดูฉลากครัย

ถ้าดูฉลากแล้วเชื่อ ผมว่าคุณพลาดละ

อีกอย่างราคาขนาดนี้ไม่มี80+ ผมเลือกantecแฮะ ถ้าเลยจากนี้ไปก็taganเลย

Comment

ถ้าสนใจ Great Wall ลองดูรุ่นเหล่านี้ครับ

Comment

Originally posted by xexalskyline View Post
                          สามารถจ่ายที่ว่านี่คือเทสออกมาหรือดูฉลากครัย

ถ้าดูฉลากแล้วเชื่อ ผมว่าคุณพลาดละ

อีกอย่างราคาขนาดนี้ไม่มี80+ ผมเลือกantecแฮะ ถ้าเลยจากนี้ไปก็taganเลย
                          เรื่องนี้ผมทราบครับ และคนที่จะซื้อก็คงทราบอยู่แล้วว่ามันไม่มี 80+ เพราะราคาแค่นี้ ถ้าผมดูแค่ฉลากคงผมคงไม่ใช้ XFX 750W PRO ครับ

แต่ที่แนะนำไปก็แค่พูดไปตามที่ดูในสลากเพราะมันมีให้ดูแค่นี้ครับ อีกอย่างที่เราคิดต่างกันคือ ถ้าราคาเลยจากนี้ไปผมไม่เลือก tagan

แน่นอน แต่ผมจะเลือก Scythe Strong
                          Last edited by akiss; 9 Apr 2011, 23:44:14.

Comment

เรื่องความนิ่งไม่รู้แฮะ แต่ตอนนี้ใส่แค่ 5750 ดัน GPU ไปแค่ 750Mhz ครับ

เล่น Crysis warhead เปิด 1680*1050 ไม่ AA ไม่วูบแต่ไม่ลื่นสงสัยการ์ดมันได้แค่นี้ - -

ผมเป็นพวกใช้แต่ของถูกอ่ะ เพราะจะให้ใส่ PSU หนักกว่านี้ไม่ไหวแฮะ บ้านเปิดคอมให้เด็กเล่นเกมส์อยุ่ 7 เครื่องครับ ซื้อแค่นี้ยังกระอักเลย ..แบบว่าไม่มีตัง เหอๆ

แต่เรื่องงานกับความสวย ยถถจ รุ่นแรกๆ ยังดูดีกว่าเลย (แต่ ยถถจ ตัวหลังๆ ไม่ไหวและ งานแย่เลยล่ะ เคยลองซื้อตัวแรกตอนมาอุปกรณ์ภายในดูงามเกินราคา ตัวสองดูชุ่ยซะงั้น สงสัยสั่งทำมาแค่กรูก็สั่งโรงงาน 80+ มาเหมือนกันเอาชื่อเสียงแค่นั้นสินะ)
                            Last edited by tam02526; 10 Apr 2011, 00:01:06.

Comment

ใช้ เรดแม็ก ยังดีกว่าคับ ราคาพอๆกัน

Comment

Working...
                              X