Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแว๊ว QX9650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแว๊ว QX9650

ใครจะซื้อฟ๊ะ
    http://www.tkcom99.com/product_detai...16&s_cat_id=17

43,900.-

เดี๋ยวราคาถูกลงกว่านี้อีก 4-5 เท่า เดี๋ยวก็ซื้อได้เองแหล่ะครับ อะไรออกมาใหม่มันก็แพง นึกถึง เครื่อง 8088 ราคาหลายหมื่น ตอนนี้ให้ฟรีผมยังไม่เอาเล้ย

อื้มนะ รู้ราคาแล้ว แสดงว่ามันก็มาแล้วล่ะซิ

Comment

โอ้ ราคา -*-

Comment

วันนี้ คุณใช้งาน Core 2 Duo ถึง 100% แล้วหรือยัง ?

E2140 ต่อไป เหอะๆ

Comment

ผมก็ว่างั้นแหละ ซื้อตามมันไม่ทันหรอก ( แต่ก็ยังอยากได้อยู่เหมือนกัน )

Comment

ตั้งราคาเพ้อเจ้อ

Comment

Originally posted by ballsmn View Post
              วันนี้ คุณใช้งาน Core 2 Duo ถึง 100% แล้วหรือยัง ?

ยังเลยครับ ของผมวันๆยังใช้ไม่ถึง 50% เลย 100% แต่ตอนเปิดเครื่อง วิ่งแวีปเดียว

ผมว่าเอาไปซื้อ hdtv wd 62" ดีกว่า

Comment

Originally posted by ballsmn View Post

ผมก็ใช้เต็ม 100% เฉพาะตอนตัดต่อหนังกับตัดต่อเพลงนั่นแหล่ะครับ ตอนอื่น 10% ก็ยากเต็มทนแล้วครับ

Comment

และถ้ามีคน OCZ ซื้อมาใช้เนี่ย
                  แล้วมาโพสต์ถึงความแรงของมันในเวบนี้
                  จะโดนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิกท่านอื่น รุมด่า/ก่นประณาม
                  ว่า ฟุ่มเฟือย/ตามเทคโนโลยี มากไป
                  หรือไม่ครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                    แล้วมาโพสต์ถึงความแรงของมันในเวบนี้
                    จะโดนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆสมาชิกท่านอื่น รุมด่า/ก่นประณาม
                    ว่า ฟุ่มเฟือย/ตามเทคโนโลยี มากไป
                    หรือไม่ครับ
                    สำหรับผม "ไม่" เพราะต้องแยกแยะให้ออกว่าใครเป็นแบบไหน เพราะนั่นเป็นดุลย์พินิจของแต่ละคน ส่วนตัวเรามีงบ มีความจำเป็นจะต้องไปตามเทคโนโลยี่ทุกเรื่องหรือไม่ สำคัญที่ความจำเป็นตามมาด้วยงบตามลำดับ
                    Last edited by tanawat30; 29 Nov 2007, 19:08:40.

Comment

c2d ดีกว่าพี่น้อง ราคานี้ เอาไปซื้อรถมอไซ ดีกว่า แต่ถ้ามีเงินซื้อโลด อิอิ
                      Last edited by dekprik; 29 Nov 2007, 19:34:43.

Comment

QX9770 มา มันน่าจะ ลง นะ

Comment

มันก็ราคานี้ครับราคา Standard ของIntel QX Series เขามีกลุ่มลูกค้าครับ ขึ้นอยู้กับว่าไปใช้อะไร ผมเอง ก็ เคยBy order cpu/ram 1000 USD+เหมือนกันครับ เป็นเรื่องปรกติครับ อุปกรณ์บางอย่าง ที่มองดูว่าราคา มันOver หรือมากเกินไป เป็นเพราะค่าครองชีพของประเทศเรา ครับ ผมว่าเอาเขามาราคานี้ เขาคงกำไรไม่เท่าไหรด้วยซำครับเพราะข้างนอก lot นี้ ราคา ราวๆ 1200 - 1300 usd ครับของบางอย่างที่ร้านนั้น บางสินค้ามองว่าถูกกว่า
                          ข้างนอกด้วยครับอย่างเช่น 1300 W PSU 9999 หาซื้อที่ ข้างนอกไม่ได้ครับ ราคา แค่นั้น ยัง งง ว่าเขาขายได้ยังไงมัน ตำกว่า MSRP มากครับ

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                            หรือไม่ครับ
                            ไม่หรอกครับ มันขึ้นอยู้กับว่าเอาไปใช้อะไรครับ ถ้าเอามาโชว์Bencmark ฟุ่มเฟิอยมากครับ ของพวกนี้หาได้ ทั้วไปครับ ที่ officeผมก็มีครับ Server ตัวละ 2 ล้าน หรือการด์จอ ที่ ราคา แสน up ที่ใช้render project ครับ สมาชิก OCZทั่วไปมองว่าฟุ่มเฟือยนั้น เพราะ น้อยมากครับ ที่ สมาชิกจะเจอสินค้าพวกนี้ วางขายอยู้ครับมัน By order เท่านั้น ครับ และไม่มีในหน้า Web ขายสินค้าหรอกครับ

Comment

จุดคุ้มของแต่ละคนไม่เท่ากัน

สำหรับคนเล่นคอม ที่เล่นเหมือนเป็นงานอดิเรก ไม่ต้องพูดถึงความคุ้มค่า
                              อย่างคนเล่นเครื่องบินเล็ก มันไม่ได้มีประโยชน์เป็นการเป็นงาน หรือสร้างเงิน แต่เล่นแล้วมีความสุข
                              หรือพวกที่แต่งรถ มีใครแต่งเพื่อความคุ้มค่าบ้าง มีแต่แต่งให้แรง แต่งเอามันส์

คือกันครับ

Comment

Working...
                              X