Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมทำสำเร็จแล้วครับ ToT สรุปผมต้องไปเข้าหน้า BIOS แล้วเปลี่ยน Sound on Board จาก Auto เป็น Enabled ครับ แล้ว save พอเข้ามาหน้า window ก็ไป Disnable ตัว ATI HD ตรง sound จากนั้นไปเปลี่ยน เป็น Realtek ตรงรูปลำโพงนะครับ ได้แล้วๆๆๆครับ ขอบคุณมากคร๊าบบบบบบบ

Comment

• ผมอยากเอา ไอโลโก้แดง ๆ ออกเวลาเล่นเกมอ่ะคับ

(มีทุกเกมส์ วินนิ่ง pc มันยังจะขึ้นอีก)

Comment

• ไม่เคยเห้นมีด้วยเหรอ ^^

Comment

• ไม่มีบุญมันไม่ขึ้นนะนั่นไม่เคยเห็นเหมือนกัน

Comment

• อยากมีเหมือนกันคงเท่ห์น่าดู เล่นAtiมายังไม่เคยเจอแฮะ

Comment

• แหม พูดกันอย่างนี้ เดี๋ยวผมก้เซฟมาให้ดูทุกเกมซะเลยนิ

^^

Comment

• มีปัญหาอ่ะคับ ใช้ 4870 x2 เล่นเกมนี้ แล้วภาพในเกมกระพริบ ๆ

ยิ่งช่วงที่เป็น mv นี่ รับไม่ได้เลยครับ

Last edited by isme; 31 May 2009, 04:21:49.

Comment

• ผมรู้แล้วทำไมกระตุกทำไมภาพกระพริบ !! เพราะโลโก้นี่เอง ทำให้เปลืองพลังงานมาก

อิอิ

Comment

• ของผมเจอปัญหาใช้่ ATI 4570 กับ Windows 7 แล้วมันไม่เต็มจออะครับเฉพาะเวลาเล่นเกม พอดีจอโน๊ตุบุ๊คผมมันเป็น แบบ 16:9 ถ้าใช้งานปกติก็เต็มจอครับ
                    Last edited by figgaro; 2 Jun 2009, 19:16:24.

Comment

• ผมก็มีปัญหาเหมือนกัน CC9.5 กับ 4770

คือเปิด CC ไม่ได้ แต่พอ uninstall กลับมาใช้ 9.4 กลับไม่มีปัญหาอะไร

งง เหมือนกัน

Comment

• ดันสักนิดเผื่อเจอคนมีปัญหาเหมือนกัน

ลืมไปผมใช้ XP SP3

Comment

• ถ้า 4830 ไม่ว่าลงไดร์เวอร์ เวอร์ชั่นอะไรกับวิสต้า แล้วพอรีสาต์ทเปิดวินโดส์ๆไม่ขึ้นเลย
                          ต้องเข้าเซฟโหมดลบไดร์เวอร์แล้วถึงเ้ข้าวินโดส์ได้ทำไงดีครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ his4870 ของผมเนี่ย มันร้อนจังเลย ร้อนมากๆ ต้องปรับผัดลม 70% อ่าคับ ถึงจะไม่ร้อนจนขึ้นจอฟ้า ถ้าเป้นauto มันจะขึ้นจอ ฟ้าอะ เซ็งเลย รุปเดียวเอามาลง
                            Last edited by mamagoto; 5 Jun 2009, 17:24:08.

Comment

• สอบถามปัญหาอ่ะครับ คือผมซื้อ Powercolor X1650Pro 512Mb AGP มาใช้ปรากฎว่าใช้ ๆ ไปสักพักเครื่อง restart เอง หรือไม่บางครั้งก็ขึ้นจอฟ้า เปลี่ยน Power แล้วก็ยังไม่หาย ใครพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ
                              สอบถามอีกนิดครับ อยากทราบว่าจะใช้ driver เวอร์ชั่นไหนดีที่สุดสำหรับตัวนี้อ่ะครับ

Mainboard ASRock 775V88+

Comment

• .

สอบถามครับ ผมใช้ PC 3870X2 ครับแล้วมันมีปัญหาตรงที่VGA มันรันแค่คอเดียวมีวิทีปรับไหมครับ รลก่วนหน่อยนะครับ
                                Last edited by kanao; 4 Jan 2010, 01:35:55.

Comment

Working...
                                X