Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวบรวมปัญหา [Driver]ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาที่ผมเจอๆมาส่วนมาก จะไม่พบบน Vista นะครับ (ทางออกง่ายๆ คือลง Vista หรือ 7 แทนไปเลยนะครับ)

Prototype เล่นลื่นสบายดีครับ

Comment

• ตอนนี้ผมใช้ notebook acer aspire 4535g แล้วลง windows7 ใช้เวอร์ชั้น 9.6 ไม่ได้ เลยต้องไปโหลดได้เวอร์ dna เวอร์ชั่น 8.4 เวลาเล่นเกมแล้วไม่เต็มจอไม่ทราบมีใครเป็นแบบผมมั่ง

Comment

• 4670 ผมใช้ 9.6 เล่น Dota แล้วค้าง

ใช้ 9.4 ที่แถมมากะแผ่นไม่มีปัญหาครับ

Comment

• Originally posted by wUcGhE View Post
          4670 ผมใช้ 9.6 เล่น Dota แล้วค้าง

ใช้ 9.4 ที่แถมมากะแผ่นไม่มีปัญหาครับ
          ผมลองมาหลายรอบละ 9.6 ผมเล่นเกมค้างบ้างเรียกง่ายๆค้างพอมีบ้าง แต่ถ้าดูหนังค้างบ่อยเลย ทำทุกอย่างลงตามสเต็ปแล้วครับ

เรานึกว่าไม่เกี่ยวกับไดร์เว่อร์ 9.6 ไปมาๆ กับมาใช้ 8.6 ของเดิมๆ ไม่มีงอแง สังเกตหลายรอบละ

สงสัยรอ 9.7 แล้วลองใหม่ HIS HD 4850 ICQ4

Comment

• ผมสับสนกับเลขเวอร์ชั่นอะครับพอดีซื้อ 4890 มาใช้
            ลงไดเวอร์ในแผ่น มันบอก 8.592
            คนขายบอกว่าไปโหลดดีกว่าใหม่กว่า ผมก็ไปโหลดมา
            มันเขียนไฟล์ ccc 9.6 แต่พอลงไปเช็คดูมันบอก 8.620
            สรุปเค้าดูเวอร์ชั่นกันตรงไหน ดูที่ตัว ccc หรือ เข้าไปดูใน Device Manager
            ตอนนี้ 8.620 ใหม่สุดใช่ป่ะครับ
            เพิ่งหัดใช้ ati -*-

Comment

• T T Cluld not load file or assembly "CLI.Implemention' ....

ไม่อยากลงวินโดว์ใหม่ครับ ทำไงดี เห็นคนอื่นว่าไม่ต้องใช้ CCC ใช้Trytool แทนก็ได้ แต่ผมว่ามันมีอะไรแปลกๆอะครับ อย่างเวลาเล่นเกมภาพมันเป็นหยักๆ(แม้กระทั่งDOTA)ภาพเป็นแบบว่าเหมือนตอนยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์การ์ดจอครับ แล้วทำงานsketchup กดดูsectionมันจะค้างไปซักพักถึงจะแสดง รึไม่ก็ค้างไปเลย ต้องเปิดโปรแกรมใหม่ ผมว่ามันเกี่ยวกับตัวนี้อะครับ ไดรเวอร์ผมลบตัวเก่าแล้วเข้าเซฟโหมดลบด้วยdriver sweeperอีกทีมันก้เป็นครับ

ไดร์เวอร์ 9.6
              q9550//4850 iceq4 turbo x//4gb bus800 balistix tracer//ocz 600w ครับ ใครก้ได้ช่วยผมด้วยครับ

Comment

• ใช้วินโดว์อะไรครับ ? ท่านบน

มันคือ CCC 9.6
                แต่เวอร์ชั่น Driver มัน 8.620 อ่ะ XD ถูกแล้วครับ

Comment

• ถามท่านผู้รู้ครับ เล่นเกมใช้ กราฟฟิกสูงๆ แล้วเครื่องรีสตาท เอง
                  เกี่ยวกับ ปัญหาไดรเวอร์ มั้ยครับ (หรือเป็น PSU ป่าวครับ)
                  ผมใช้ ATI x1650 pro

Comment

• 4850 ... ตอนแรกใช้ v. 9.4 เล่น prototype ไม่ได้เลยครับ ก็เลยลง V. 9.6 ผลคือ ... ไหลลื่นครับ

Comment

• ลอง 9.7 กันยังครับ

Comment

• Originally posted by jirasak200 View Post
                        ผมใช้ ATI 2600 PRO 1G DDR2 CPU P4 2.8E RAM 2 G ดูหนัง 1080p ภาพลื่นแต่เสียงไม่เข้ากันแก้ไขยังไงครับช่วยแนะนำด้วยครับ
                        CPUอาจจะไม่ไหวครับ น่าจะต้องใช้สองหัวขึ้นไป

Comment

• ผมมีปัญหาตอนเล่นเกม(dota)อ่าครับ
                          คือภาพมันจะสั่นๆ บางครั้งก็หลุดไป บางครั้งค้างนานมากก็เลยต้องรีสตาร์ทเครื่อง
                          ดูหนังบางครั้งก็ค้างเหมือนกัน
                          ปัจจุบันใช้ driver 8.501 อยู่อ่าครับ
                          หลุดบ่อย ดูหนังขาดตอน จนเซงแล้วครับ ><"

ผมใช้ 4850 iceq turbo x 512mb อ่าครับ specที่เหลือ ก็
                          c2q q8200 2.33
                          p5ql pro
                          ddr 2048/800
                          hd 1024/7200 western
                          psu gview gold 550

Comment

• ปัญหา VPU Recovery ต้องแก้ไขยังไงอ่าครับ ผมลองลงไดรเวอร์ใหม่

แล้วก็ยังเป็นอยู่อ่ะครับ เป็นเวลาเล่นเกมอ่ะ ผมเล่น Bionic Commando

แล้วมันก็ขึ้นมาอ่ะครับ และปัญหาอีกย่างก็คือเวลาดูหนังแล้ว

คอมชอบค้างอ่าครับ แต่เล่นอย่างอื่นไม่เป็นน่ะครับ ผมก็ไม่รู้

ว่ามันเป็นเพราะอะไร ลองซ่อมเองมาหลายวันแล้วครับ

นี่สเปคเครื่องผมอ่าครับ เพิ่งซื้ิอมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ

Phenom II *4 810 2.61Ghz
                            Ram 2Gb*2 bus 1600
                            XFX 4870 1Gb
                            i cute 750 Watt
                            GA-MA790XT-UD4P (DDR3)

Comment

• Windows 7 ปรับ fresh rate ไม่ได้ Driver Ati 9.7 ครับ
                              9.6 ก็เหมือนกันครับ ปรับได้ที่ 1920x1200 @59 Hz ครับ จะทำอยางไรให้เป็น @60 Hz ครับ
                              แต่ Windows Vista SP2 ปรับเป็น 60 Hz ได้ครับ

Comment

• Originally posted by pik_1_2 View Post
                                Windows 7 ปรับ fresh rate ไม่ได้ Driver Ati 9.7 ครับ
                                9.6 ก็เหมือนกันครับ ปรับได้ที่ 1920x1200 @59 Hz ครับ จะทำอยางไรให้เป็น @60 Hz ครับ
                                แต่ Windows Vista SP2 ปรับเป็น 60 Hz ได้ครับ
                                มันไม่ให้ปรับเกิน 59 ครับ ไปอ่านในเว็บ ATI มา :P
                                ลองหาอ่านดูผมเพิ่งอ่านเจอเมื่อเช้า

ว่าแต่ Windows 7 ดีมั้ยอ่ะว่าจะลองเอามาลง ปัจจุบันใช้ Vista 64 bit อยู่

Comment

Working...
                                X