Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อการ์ดจอตัวไหนดีค่ะ * น้องใหม่ค่ะ *

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อการ์ดจอตัวไหนดีค่ะ * น้องใหม่ค่ะ *

คือว่าตอนนี้ใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ดอยู่อ่ะค่ะ ASRock AliveNF6-VSTA

กับจอ CRT Flat อะค่ะ แต่รู้สึกว่า มัน มัว ๆ ยังไง ไม่รู้อ่ะค่ะ

คือแบบว่า ไม่ชัด เท่าที่ควรอ่ะค่ะ ตัวหนังสือ ก้อ มัว ๆ เหอะ ๆ

รึว่า ต้องปรับอะไรรึเปล่า ค่ะ *

* แล้ว ก็ ถ้าจะซื้อการ์ดจอ อะค่ะ งบ น้อย ประมาณ 1500-2000 อ่ะค่ะ

ใช้งานก้อ ดูหนัง ดูคอนเสิดอ่ะค่ะ จากเว้บ ไรงี้อ่ะค่ะ แบบว่า อยากเห็น ทุกเม็ด

ของหน้า นักร้องอ่ะค่ะ อิอิ เล่นเกมส์บ้างเล็กน้อย อ่ะค่ะ

ควร จะซื้อการ์ดจอ อะไรดีค่ะ

ออนบอร์ดก้ทำงานสบายนะ ถ้าใช้ดูหนัง

ถ้าอยากให้ชัดกว่านั้นต้องโหลดหนังที่มีความคมชัดระดับ DVD ขึ้น แต่ถ้าโหลดที่มันripจากVCDมา ยังไงๆก็ไม่ค่อยชัด

ส่วนที่จอมัว ใช้จอยี่ห้ออะไรอะ

Comment

ภาพมัวๆ ไม่หน้าจะเกี่ยวอะไรกับ vga ออนบอร์ดนะ ผมว่าน่าจะเป็ฯที่จอมากกว่า
      เพราะ ออนบอร์ด รุ่นนี้ถือว่า ok เลยนะ
      แต่ถ้าอยากซื้อเพิ่มก็ซื้อมาต่อได้ไม่มีปัญหา

Comment

ลองปรับความถี่ของจอเป็น 85 เฮริต ดูครับ

Comment

เปลี่ยนเป็นจอ LCD work กว่าครับชัวร์

Comment

ลองเอาจอไปเคลมเหอะ หรือถ้าเปลี่ยนก็ Lcd แจ๊วจริงลองดิ!

Comment

คือ ว่า ใช้ ยี่ห้อ CRT Flat mag อ่ะค่ะ ซื้อมา 2950 บาท

เหอะ ๆ คือว่าจะยังไงล่ะค่ะ ไม่รู้ว่า มัว นี่มันจะผิดปรกติ ไหม รึว่า

เราจะ วิตก ไปเอง ก้อเข้าใจน่ะค่ะมันคง ไม่ ชัด ขนาด LCD แต่ก้อ อ่ะน่ะ

แล้วก้อ อีกปันหาค่ะ คือว่า จอ มัน แบบว่า เบี้ยว ๆ ไม่ถูกใจเร้ยอ่ะค่ะ

ลองปรับแล้วน่ะค่ะแต่มันก้อ ยังมี นิด ๆ อ่ะค่ะ เผอิญเป้นคน ขี้สังเกต หึหึ

มีวิธีที่ แบบว่า ปรับ ปุป แล้วมัน จอ ตรง เต็ม เฟรม ตรง ๆ เลยมะค่ะ อิอิ

- ปรับ 85 เฮิต แว้ว ค่ะ มัน ถึงมัว ลอง ปรับ 70 เฮิต ดูอ่ะค่ะ ชัด ดี แต่ว่า มัว รี เฟรช ไม่ เนียน ปวดตา

เลยเอา 85 ดีก่า

ปูลู * ขอโทดทีน่ะค่ะ ที่โพส ผิดกระทู้หึหึ แบบว่า เบล๋อ ละเมอไปหน่อยหึหึส์ *

Comment

จอ CRT ส่วนใหญ่ก็มีเบี้ยวนิดหน่อย ถ้าจะเอาพอดีไม่เบี้ยวคงต้อง LCD น่ะครับ

Comment

อืม ๆ อ๋อ ๆ ค่ะ ๆ อิอิ

เข้าใจ แร้นนค่า พอใจในสิ่งที่ ตนมี

สุข ใจ ที่ซุ้ดด *

Comment

แหล่ม พอเพียง ละจะสบายกระเป๋า

Comment

น่าจะลองปรับความละเอียอดจอนะครับ ถ้าเล่นเกมส์หนักๆแนะนำซื้อการ์ดจอครับ แต่ถ้าเกมส์ธรรมดา
                      ก็ออนบอร์ดแหละครับดีแล้ว ถ้าXP ก็ซื้อการ์ดจอ ซีรี่ 7 ถ้า Vista ก็ ซีรี่ 8 ไปเลย แต่ถ้าอยากเล่น
                      ATI ก็แล้วแต่ครับ

Comment

จอ CRT ไม่มีปุ่มปรับ แบบเต็มจอที่เดียวเหมือนกับ LCD ครับ ทางออกที่ดีที่สุดคือ อาจจะต้องเปลี่ยนจอหน่ะครับ
                        แต่การพอใจในสิ่งที่เรามีก็ ดีที่สุดครับ ^o^

Comment

ปรับไปอย่างใจเย็นครับ มันจะไม่ตรงเป๊ะเต็มเผี้ยะหรอก เอาให้มันพอใจที่สุดแล้วกัน
                          ลำบากไปคนละอย่างครับ พอเป็นจอ LCD ก็ต้องปรับสีอย่างใจเย็นเหมือนกัน

ว่าแต่ว่า อย่าโพสท์ผิดหมวดบ่อย ๆ ล่ะ เดี๋ยว mod ตีตาย

Comment

Originally posted by heatie View Post
                            ปรับไปอย่างใจเย็นครับ มันจะไม่ตรงเป๊ะเต็มเผี้ยะหรอก เอาให้มันพอใจที่สุดแล้วกัน
                            ลำบากไปคนละอย่างครับ พอเป็นจอ LCD ก็ต้องปรับสีอย่างใจเย็นเหมือนกัน

ว่าแต่ว่า อย่าโพสท์ผิดหมวดบ่อย ๆ ล่ะ เดี๋ยว mod ตีตาย
                            อยากเปนmodจัง จาได้ตี

Comment

ถ้าอยากได้การ์ด 7300GT น่าจะ Work นะ

Comment

Working...
                              X