Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องทำยังไงครับไม่ให้ความเร็วCpuลด ตอนนี้ใช้E6750ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องทำยังไงครับไม่ให้ความเร็วCpuลด ตอนนี้ใช้E6750ครับ

พอดูในcpu-z มันเหลือ 2.0 แต่สักพักมันก็ขึ้น 2.6 ครับ

ผู้รู้ช่วยบอกทีครับต้องไปกดตรงไหนบ้าง

ของผมก็เป็นครับ
    จำเลยน่าจะเป็น speed step นะครับ

Comment

แล้วเราต้องไปตั้งตรงไหนครับ ผู้รู้บอกทีครับ + แล้วถ้าจะoc นี่ต้องไปปรับตรงไหนบ้างครับ

Comment

ลดดีแล้วครับ ประหยัดไฟ ถ้าไม่อยากให้ลดต้องไปปรับใน ไบออส ครับ

Comment

C1E ในใบออส

Comment

หาก่อนก็ดีนะครับ คำถามแนวนี้ถามกันบ่อย

Comment

คำถามโลกแตก

Comment

ปิด C1E กับ EIST (Speed Step)

Comment

ฟังชั่นโคตรดีคับ

ของผม 418*8 เวลาไม่ใช้มันก็ 418*6 โหลดบิท คุ้ม

Comment

Overclockไป โดยไม่ปิดC1Eนี่ส่งผลเสียไหมครับ หรือควรเปิดเฉพาะถ้าไม่OC

Comment

Working...
                    X