Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรบกวนเพื่อนๆช่วยเปรียบเทียบ การ์ดจอ ระหว่างของ Asus และ Winfast

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรบกวนเพื่อนๆช่วยเปรียบเทียบ การ์ดจอ ระหว่างของ Asus และ Winfast

คือว่า ผมกำลังเลือกระหว่าง Asus EN7950GT 512 MB กับ Winfast PX7950GT 512MB อยากทราบว่าโดยรวมแล้วการ์ดจอของ Asus และ Winfast ต่างก็มีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ แล้วก็ถ้าผมซื้อรุ่นดังกล่าวมาใช้ผมจะต้องเพิ่ม Power Supply หรือเปล่าครับ ตอนนี้ Spec เครื่องผมคือ
    Power Supply 450 W
    Mainbord AsusP5GD1 Pro
    CPU Pentium4 3.0G
    RAM Kingston DDR 400 512MB*2
    CD RW
    DVD Rom
    VGA Winfast PX6600GT 128MB

Originally posted by dit_bank View Post
    คือว่า ผมกำลังเลือกระหว่าง Asus EN7950GT 512 MB กับ Winfast PX7950GT 512MB อยากทราบว่าโดยรวมแล้วการ์ดจอของ Asus และ Winfast ต่างก็มีข้อดีและข้อเสียอย่างไรบ้างครับ แล้วก็ถ้าผมซื้อรุ่นดังกล่าวมาใช้ผมจะต้องเพิ่ม Power Supply หรือเปล่าครับ ตอนนี้ Spec เครื่องผมคือ
    Power Supply 450 W
    Mainbord AsusP5GD1 Pro
    CPU Pentium4 3.0G
    RAM Kingston DDR 400 512MB*2
    CD RW
    DVD Rom
    VGA Winfast PX6600GT 128MB
    ถ้าวัตเต็ม CM + ENER ไม่มีปัญหา แต่ถ้าโนเนม รอดยาก
    ซื้อการ์ดจอ + PSU

Comment

ผมว่า Winfast กับ Asus พอกันอะครับ

แต่ว่า Winfast ถูกกว่า

Comment

Winfast

Comment

Working...
        X