Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้ปกติมั๊ยครับท่านนนน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้ปกติมั๊ยครับท่านนนน

P4 2.8GHz 775 511
    เปิดเครื่องขึ้นมาดูอุณหภูมิในไบออสก็ 63 องศาน่ะครับ ไม่ได้โอ นะครับ
    ผมจะทำยังงัยดี วันนั้นแกะออกมาทาซิลิโคนใหม่

ทาซิลิโคนไม่ดีหรือเปล่าครับท่าน ลองแกะออกมาทาใหม่เกลี่ยให้ทั่วๆหน่อยครับ หน้าสัมผัสมันอาจจะไม่โดนเต็มที่อ่ะครับ

Comment

สงสัยจะเป็นอย่างนั้น อิอิอิ
      ว่าแต่แรมยังไม่ได้ลองเลยครับ ฮ่าๆๆๆ เดี๋ยวเย็นนี้จะไปซื้อเมนบอร์ดละ
      หามือ 2 ยากจิงๆ

Comment

ซิ่งไม่แน่นมั้ง

ปล.เช็ค PM ด้วย...เพิ่งตอบเสร็จ เอิ้กกกกกกกกกก

Comment

หุหุ ท่านเดียร์มาแว้ว ผู้รู้ตัวจริง

Comment

Originally posted by dears View Post
            ซิ่งไม่แน่นมั้ง

ปล.เช็ค PM ด้วย...เพิ่งตอบเสร็จ เอิ้กกกกกกกกกก
            ครับได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากครับท่าน dears
            เอ....แล้วเราจะรู้ได้งัยครับว่าซิงค์มันไม่แน่นกดจนบอร์ดแทบแตก มันก็ไม่ขยับแล้วอ่ะครับ

Comment

เครียร์ไบออส หรืออัพใหม่ไปเลยดีกว่า
              ถ้ามัน 60 กว่าจริงๆ ลองเอามือจับซิงค์ดู มันต้องรู้สึกอุ่นๆบ้างแหละ ถ้าไม่อุ่นจริงแปลว่า sensor มันจะเพี้ยนละมั้ง
              แต่ปกติมันก็อุ่นๆเอาเรื่องอยู่แล้วนะ แต่ความจริงมันอาจจะไม่ขนาดนี้หรอก

Comment

ซิงค์ไม่ร้อนครับ เพราะเปิดก็ 63 สงสัยจะตองลองเคลียร์ไบออสดูละครับ

Comment

ของผมสิครับท่าน Ful load แล้ว แต่อุณภูมิที่ดูใน everest ไม่เปลี่ยนเลยตอน idle เท่าไหร่ก้อเท่านั้น ไม่รู้เซนเซอร์เพี้ยนป่าว

Comment

ใส่ซิงค์ไม่แน่นนี่เองเหอๆๆๆ ลองแกะมาทาซิลิโคนไปใหม่ ใส่เข้าไปให้แน่น วิ่งที่ 46 องศา

Comment

ดีแล้วท่านที่มันไม่ไหม้ไปก่อน ไม่งั้นซวยแน่

Comment

Working...
                      X