Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pentium D 2.66 กับ Pentium E2160 ตัวใหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Pentium D 2.66 กับ Pentium E2160 ตัวใหนดีกว่ากัน

ผมขอถามผู้รู้ครับว่า Pentium D 805 2.66GHz กับ Pentium E2160 1.8GHz ตัวใหนแรงกว่ากันครับ

ผมจะเอาไปเล่นเกมส์ ตัดสินใจไม่ถูกครับ

E2160 ค๊าบผมแรงกว่าใสๆ

Comment

Pentium D 805 2.66GHz กับ Pentium E2160 1.8GHz

Pentium D 805 2.66GHz เท่ากับรถ3ล้อ

Pentium E2160 1.8GHz เท่ากับวีออสเทอร์โบ(ไม่ต้องถึงE2160 หลอกครับแค่E2140ก็เทียบไม่ได้)

Comment

มวยคนละรุ่นกันเลยง่ะ E2160 ชนะขาด

Comment

จะซื้อก็ดูว่าmainboardท่านใส่ได้รึปล่าวด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
            จะซื้อก็ดูว่าmainboardท่านใส่ได้รึปล่าวด้วยนะครับ
            ถูกต้องคร้าบ
            ต้องดูให้ดี
            ไม่งั้นได้เปลี่ยน board ด้วย

Comment

บอกตรงๆ นา จากการได้สัมผัสมา P.D ตระกูล 8 ทั้งหลาย ห่วยแตกสุดๆ สู้ P.4 2.8E ยังไม่ได้เลย

แต่แบบนี้ไม่ต้องคิดมาก ตาม คำแนะนำข้างบนนั้นแหละครับ และอย่าลืมที่ท่าน ohm27 บอกล่ะ ว่าใส่ได้อ๊ะเปล่า

Comment

ใส่ได้หรือเปล่าคับ ถ้าใส่ได้ ตังเหลือมั้ย^^ ถ้าตังเหลือลองๆ ดู รุ่น E4XXX หรือ E6XXX ดูเป็นตัวเลือกเพิ่มน่ะท่าน

Comment

Motherboard ของผม เป็น Asus P5PL2 ครับ ใส่ Pentium E2160 1.8GHz ได้เปล่าครับ

Comment

Originally posted by aobaggio View Post
                    Motherboard ของผม เป็น Asus P5PL2 ครับ ใส่ Pentium E2160 1.8GHz ได้เปล่าครับ
                    Rev อะไรครับ
                    หากเก่ากว่า 6-7 เดือน ก็หมดสิทธิ์ครับ

ปล.ผมซื้อมาปีหน่อยๆ ยิ่งกว่าหมดอีก Rev.0

Comment

ถ้าใส่ไม่ได้ขายแล้วถอย Asrock เลยครับ

Comment

E21xx ดีกว่า Pentium อยู่แล้วครับ เพราะว่าเค้าทำมาเพื่อที่จะแทนที่ Pentium D ครับ เท่าที่เคยใช้งานมานั้น ไม่ได้ Benchmark นะครับ ความเร็วดีกว่านิดหน่อยครับ ส่วนความร้อนนั้น E21xx นั้นร้อนน้อยกว่า Pentium D กว่ามากๆเลยครับ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                          ถ้าใส่ไม่ได้ขายแล้วถอย Asrock เลยครับ
                          กำลังชั่งใจ ว่า q ใหม่ราคาจริงเท่าไร+บอร์ด เป็นเท่าไร หากแพงมากก็คงไม่ซื้อเพราะต้องเอาแรมใหม่ด้วย

ก็รอดูต้นปี หาก เพนริน4คอร์ แพงคงหา บอร์ดห่วยๆ+ core2 45nm ห่วยๆมาใช้ซักตัว

ปล. แก้ปัญหาโลก(ในห้อง)ร้อน

Comment

Pentium E2160 1.8GHz แรงกว่าแน่นอนคับ เพราะเหมือนกับว่า รถ 4 สูบ กะ 16สูบของรถบรรทุกประมาณนั้น^^

Comment

ดูผิดโทดทีคับ
                              Last edited by bestbenz; 7 Dec 2007, 11:41:22.

Comment

Working...
                              X