Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณภูมิ xfx8800gts ปกติอยู่เท่าไหร่ช่วยแนะนำ Zink ดีๆด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณภูมิ xfx8800gts ปกติอยู่เท่าไหร่ช่วยแนะนำ Zink ดีๆด้วยครับ

อุณภูมิปกติ Zink เดิมของผมอยู่ 60 องศาครับ
    ผมมี Zink Zalman VF1000 LED ไม่ทราบว่าใช้ด้วยกันได้หรือไม่
    (ปกติรุ่นนี้เขาเปลี่ยนZinkรุ่นไหนกันครับ)

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายแนะนำด้วยครับ

HR-03 plus

Comment

ขอหลายๆความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post
        อุณภูมิปกติ Zink เดิมของผมอยู่ 60 องศาครับ
        ผมมี Zink Zalman VF1000 LED ไม่ทราบว่าใช้ด้วยกันได้หรือไม่
        (ปกติรุ่นนี้เขาเปลี่ยนZinkรุ่นไหนกันครับ)

รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายแนะนำด้วยครับ

- ใส่ได้ครับ
        - ส่วนใหญ่ HR-03 Plus กันครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          - ใส่ได้ครับ
          - ส่วนใหญ่ HR-03 Plus กันครับ
          แล้ว HR-03 Plus มันเย็นกว่า Zalman VF1000 LED ที่ผมมีอยู่เหรอครับเห็นพัดลมก็ไม่มี

Comment

Originally posted by nirut3900 View Post

** ซิ้งค์เดิม ก็ประมาณนี้อ่ะแหละครับ บางยี่ห้อที่ OC มาด้วย ร้อนกว่านี้อีก
            ** ใช้ได้ แต่ไม่ลดลงจากเดิมเท่าไหร่และต้องมีซิ้งค์แรมอีกแผงนึงด้วย มีดีที่สวยเท่านั้นเอง
            ** HR03+ ผมใช้อยู่ ลดจากเดิมไป 20 องศา

Comment

แล้ว HR-03 Plus มันเย็นกว่า Zalman VF1000 LED ที่ผมมีอยู่เหรอครับเห็นพัดลมก็ไม่มี
              ** เย็นกว่าเยอะ-เยอะมาก และต้องใช้ร่วมกับพัดลมด้วย (ซื้อต่างหาก) หรือใครจะลองแบบ Fan Less ก็ได้ ถ้าในเคสลมระบายดี

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                ** ซิ้งค์เดิม ก็ประมาณนี้อ่ะแหละครับ บางยี่ห้อที่ OC มาด้วย ร้อนกว่านี้อีก
                ** ใช้ได้ แต่ไม่ลดลงจากเดิมเท่าไหร่และต้องมีซิ้งค์แรมอีกแผงนึงด้วย มีดีที่สวยเท่านั้นเอง
                ** HR03+ ผมใช้อยู่ ลดจากเดิมไป 20 องศา
                HR03+ อันนี้ราคาเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

HR03+ อันนี้ราคาเท่าไหร่เหรอครับ
                  http://www.tkcom99.com/index.php?is_...7&s_cat_id=102

Comment

Working...
                  X