Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมใหม่ครับ ตัดสินใจไม่ได้ ว่า จะเล่น อินเทล หรือ AMD ช่วยที ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมใหม่ครับ ตัดสินใจไม่ได้ ว่า จะเล่น อินเทล หรือ AMD ช่วยที ..

ช่วยผมเลือก ทีน่ะครับ

เกรงว่า ถ้า อินเทล ก็ต้องพ่วง เอ็นวิเดีย

AMD ก็ต้องพ่วง ATI ด้วยหรือเปล่า เกี่ยวกันม่ะนิ

CPU ตอนนี้ ค่ายใหนน่าสนกว่ากันอ่าครับ งบ 5000

ใตรตอบแบบละเอียด เชิงวิชาการ ให้ผมหายข้องใจ
    ขอให้ ได้แฟน แบบ ลีอา อิอิ

ปิดกระทู้ครับ ได้รับ การตอบรับดีเกินไปครับ

ท่านที่หวังดีสามารถ โพสแนะนำได้ครับ ยินดีน้อมฟังครับ ผมมาอ่านเรื่อยๆครับ

ขอโทษสำหรับ บางสิ่งแล้วกันน่ะครับ
    Last edited by Yamabu; 30 Nov 2007, 16:26:40.

เน้นแรงและคุ้ม AMD คับ
    เน้นแรงแพง intel คับ (เสียค่าโฆษณาเลยแพงกว่าหน่อย)

Comment

คงไม่กลายเป็นกระทู้ล่อเป้า ถล่มกันนะ ด้วยความหวังดี

ไม่จำเป็นต้องพ่วงครับผม amd ใช้ nvidia ได้ครับ intel ก็ใช้ ati ได้ครับ

AMD กับ INTEL ผมว่าก็ดีด้วยกันทั้งคู่ครับ อยากได้อะไรก็เลือกอันนั้นล่ะครับ
      Nvidia กับ ATI ก็เหมือนกันครับ ดีเหมือนกันครับ ชอบใครก็ใช้อันนั้นล่ะครับ

Comment

หง่า งบ 5000 นี่จะเอาอะไรบ้างครับ

Comment

ดีทั้งคู่คับ
          ใช้ไปเหอะ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
            หง่า งบ 5000 นี่จะเอาอะไรบ้างครับ
            งบ 5000 แค่ CPU น่ะ

อยากได้เหตุผล ที่ ทำไมท่านเลือก อะครับ

เข้ามาบอกว่า เลือกอันใหนก็เลือก ก็ อย่าตอบทู้สิครับ อันนั้นใครก็คิดได้

ถ้าเคืองก็ขอโทษด้วย ผมแค่ ต้องการเหตุผล ของแต่ละคนมาศึกษาครับ

ชอบอันใหนก็เลือก มันไม่ใช่ ไอติมน่ะครับ ผมซ้อมาใช้งาน อยู่กับตัว นานๆ เปิด ตลอด 24
            Last edited by Yamabu; 30 Nov 2007, 15:56:16.

Comment

อยากได้วิชาการ จัดให้ครับ
              http://techreport.com/articles.x/12091

Comment

Intel - ATi
                AMD - Nvidia
                Intel - Nvidia
                AMD - ATi

ได้หมดครับ ไม่ทำให้ประสิทธิภาพลดลงแม้แต่น้อย
                เลือกตามที่ชอบได้เลยครับ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ตอนนี้ถ้าไม่รัก AMD จริงๆ อินเทลดีกว่ามากเลยครับ ทั้งเรื่องความแรง การ OC และการบริโภคพลังงาน แถม ดูเหมือนได้รับการวางแผนการต่อยอดมาดีกว่า amd การอัฟเกรดน่าจะง่ายกว่าด้วย ไม่เปลี่ยน ซักเกตบ่อยๆ

Comment

อินเทลส์ คอร์ ทูลส์e๔๔๐๐ 4000ต้นๆเอง

Comment

งั้น ผมคงไปควักไขว่ อินเทล คอร 2 ละกัน อิอิ

CPU INTEL แล้ว ที่นี้มาต่อด้วย M/B

ควรรองรับ เทคโนโลยีอะไรเป็นพิเศษ หรือเปล่าครับ

ขอบคุณที่ แนะนำน่ะครับ งบ M/B 2500

Comment

งั้น ผมคงไปควักไขว่ อินเทล คอร 2 ละกัน อิอิ

CPU INTEL แล้ว ที่นี้มาต่อด้วย M/B

ควรรองรับ เทคโนโลยีอะไรเป็นพิเศษ หรือเปล่าครับ

ขอบคุณที่ แนะนำน่ะครับ งบ M/B 2500
                        ผมว่านะ ถ้ามีงบบอร์ด 2500 ไปเล่น amd ดีกว่า
                        x2 3600+ + Alive ยังมีเงินเหลือเลย
                        แถมลากกระจาย

Comment

Originally posted by Yamabu View Post

asrock conroe 1333 d667 คับ^^"

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                            ผมว่านะ ถ้ามีงบบอร์ด 2500 ไปเล่น amd ดีกว่า
                            x2 3600+ + Alive ยังมีเงินเหลือเลย
                            แถมลากกระจาย
                            ขอบคุณมากครับ

เป็นอีก 1 ตัวเลือกครับ รับใว้พิจารณา

ชอบที่ว่า ลากกระจายนี้แหละครับ อิอิ

ช่วยทีน่ะครับ เซียน ท่านอื่น ลงความ เห็นว่ายังไง ดี

งบ CPU+M/B = 7500

Comment

Working...
                            X