Announcement

Collapse
No announcement yet.

7300GT 2 ตัว ทำ SLI กับ 8600GT อันไหนแรงกว่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 7300GT 2 ตัว ทำ SLI กับ 8600GT อันไหนแรงกว่าคับ

ปิดกระทู้แล้วคับ ที่ 1300 K.Potoo ขอบคุณทุกคนที่สนใจคับ

คื่อผมกำลังตัดสินใจระหว่างจะซื้อ 7300GT 256MB อีกตัวมาทำ SLI กับ ขาย7300GT ตัวเก่าประมาณ 1300 แล้วซื้อ 8500GT อันไหนจะดีกว่าคับ รบกวนด้วยนะคับ แบบว่าไม่ค่อยเข้าใจนะคับ

ตอนนี้ซื้อ 8600GT มาแล้วคับ มีใครสนใจ spark 7300GT core400 MHz DDR 256MB 700 MHz 1300 แล้วกันคับ
    สะดวกที่เซียร์วันอาทิตย์นะคับ เพราะว่าอยู่ยุดยา แต่มาทุกอาทิตย์คับ
    Last edited by arto; 7 Dec 2007, 13:26:25.

Originally posted by arto View Post
    คื่อผมกำลังตัดสินใจระหว่างจะซื้อ 7300GT 256MB อีกตัวมาทำ SLI กับ ขาย7300GT ตัวเก่าประมาณ 800 แล้วซื้อ 8500GT อันไหนจะดีกว่าคับ รบกวนด้วยนะคับ แบบว่าไม่ค่อยเข้าใจนะคับ
    ตกลงจะเอา8500หรือ8600ครับ

Comment

3850 ก็คุ้มใช้เล่นนะครับ ผมว่าโดดไปเอาให้คุ้มเลยดีกว่า

ส้วน 7300GT DDR3 ตัวเดี๋ยวก็แรงกว่า-สูสี 8500GT บางรุ่นเลยครับ

Comment

ขอโทษทีพิมพ์ผิดคับ 8500 GT ครับ

Comment

7300GT น่าจะได้อย่างต่ำ้ 1500 น่ะครับ ไม่ไช่ 800 แน่ๆ

Comment

จิงเหรอคับ พอดีเพื่อนมันจะเซ้งต่อมันให้ 800 ผมก็เลยตัดสินใจอยู่นะคับ งั้นถ้าลองลงขายใน web board จะมีคนสนใจมั๊ยคับเนี่ย 7300GT 400MHz DDR 256MB spark ใช้มา 11 เดือน แต่จิงๆ
            5 เดือนหลังมาก็ไม่ได้ใช้เลยมาใช้ note book แทนนะคับ รบกวนช่วยประเมินราาให้หน่อยคับ
            แบบว่ามือใหม่อยากลองนะคับ

Comment

เป็็นDDR2ไช่มั้ย ลองตั้งซัก 1400 ก่อนน่ะครับ

Comment

ไม่แน่ใจแต่ดูที่กล่อง เป็น ddr เฉยๆ นะคับดูตรงได้อีกบ้างคับ

Comment

Originally posted by arto View Post
                  ไม่แน่ใจแต่ดูที่กล่อง เป็น ddr เฉยๆ นะคับดูตรงได้อีกบ้างคับ

ดููใน Riva Tune ครับ รีบๆขายหน่อย ช่วงนี้เงินเดิือนออก

Comment

โทษทีคับตอนนี้ไม่ได้อยู่บ้าน มาบ้านแฟนที่ราชบุรี กลับไปบ้านวันที่ 5 แล้วจะแจ้งอีกทีคับ แต่ผมว่าน่าจะเป็น DDR1 นะคับ แล้วถ้าเป็น DDR1 จะได้สักเท่าไหรคับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                      3850 ก็คุ้มใช้เล่นนะครับ ผมว่าโดดไปเอาให้คุ้มเลยดีกว่า

ส้วน 7300GT DDR3 ตัวเดี๋ยวก็แรงกว่า-สูสี 8500GT บางรุ่นเลยครับ
                      3850 คืออะไรคับ แบบว่าไม่รู้จิงๆ

Comment

AMD-ATI Radeon HD3850 คับ

Comment

7300GT ไม่มี ddr1 ครับ มีแ่ต่ 2 กับ 3

Comment

Originally posted by dewiez View Post
                            AMD-ATI Radeon HD3850 คับ
                            ตระกูล GF กับ Radeon เทียนรุ่นกันได้ไม๊คับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                              7300GT ไม่มี ddr1 ครับ มีแ่ต่ 2 กับ 3
                              คื่อแบบว่าไม่ค่อยรู้เรื่องนะคับ เห็นที่กล่องมันเขียนแค่ DDR นะคับ แต่ถ้าเป็น DDR2 ก็เลิศไปเลยคับ

Comment

Working...
                              X