Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 กับ E6750 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 กับ E6750 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

Q6600 กับ E6750 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ราคาต่างกันประมาณ3000

ผมอดใจรอ Penryn ไม่ไหว อยากซื้อคอมช่วงสิ้นปีแล้วครับ

แล้ว Penryn มันออกมาเป็นแบบ Q6600 ใช่เปล่าครับ แต่ประหยัดไฟกว่า

ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ผมเห็นคำถามนี้ประมาณ 30 ครั้งแล้ว

Comment

เค้าว่า Q6600 จะคุ้มต้องใช้บอร์ดดีดีเพื่อโอเวอร์คลอคด้วยครับ ถ้าเล่นเกมส์ตอนนี้สี่หัวยังมีเกมส์รองรับน้อยมากครับ เท่าที่รู้มี Lost Planet ส่วนถ้าซื้อเพื่อเอามาทำงานเข้ารหัสต่างๆ สี่หัวเร็วกว่าแน่นอนครับ
      แนะนำให้รอเพนรินออกมาดีกว่าซึ่งจะเป็นซีพียูที่ใช้ซอกเกต 775 รุ่นสุดท้ายแล้ว ซีพียูถัดจากเพนริน เปลี่ยนซอกเกตแล้วครับ ปลายปี2008 นู่นคงได้เวลาอัพเกรดทั้งหมดครับ (อุปกรณ์แทบทุกตัว ไล่จากซีพียู/เมนบอร์ด/แรม/การ์ดจอ/เพาเว่อร์ฯ ซึ่งอาจรวมออปติคอลไดวฟ์ด้วย ฯลฯ)

Comment

Q6600 เหนือกว่าเกือบทุกด้านครับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

4 หัวผมว่ายังไม่ค่อยจำเป็นเท่าไหร่ครับ

Comment

ใช้ทามอะไรล่ะคับ ถ้าไม่ใช้โหดจิงๆแล้วก้ออยากจะแนะนำ2หัวคับ 4หัวผมคิดว่ามันเกินความจำเป็น

Comment

^^
                ^^
                ถูก

Comment

4 คอร์ รอไปเล่นแบบ 45 นาโน ดีกว่าคับ
                  2 คอ ตอนนี้ เล่น 65 นาโน "คุ้ม" กว่าครับ

เหมือนซื้อสิบล้อพ่วง แล้วเอาไปขนผัก

Comment

2หัวก้อพอม้างครับ

Comment

ไม่ว่าเทียบกับตัวไหน E6750 ราคาต่อประสิทธิภาพคุ้มที่สุด

Comment

ยังไงQ6600ก็คุ้มกว่า ถือจะใช้แค่2หัวก็ยังคุ้ม

Comment

Working...
                        X