Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนไดร์ ได้ไหมคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนไดร์ ได้ไหมคะ

คือว่าลงโปรแกรมใหม่ เป็นเป็น2พาติชั่น มันได้ไดร์ Cกับ F
    ไดร์D กับE ดันไปเป็น CD-ROM กับ DVD-RW

ทำไงค่ะ ถึงHDD เราเป็น C กับ D ต้องลงโปรแกรมใหม่ไหม
    ทำยังบอกขั้นตอนทีคะ เพราะจะลงอีกรอบลองบูตดูใหม่ก็ได้ CกับF

http://forums.overclockzone.com/foru...ead.php?t=3440

Comment

ไปที่ Control Panel >> administrator Tool >> computer Mannagement เลือก Disk Management คลิกขวา

เปลี่ยน ไดร์ D เป็นอย่างอื่นก่อนแล้วเปลี่ยน F เป็น D ก็ได้แล้ว

หรือจะใช้โปรแกรมช่วยอย่าง Partition Magic ช่วยก็ได้

Comment

เข้าไปในMY Com คลิ๊คขวาไปใน Manage ไปใน Disk Managament แล้วเข้าไปเลือกในไดรืที่เราจะเปลี่ยนว่าจะเป้นไดร์ไหนครับ คลิคขวาที่ไดร์ แล้วChange Drive ได้เลยครับ

Comment

แจ่ม

Comment

Thanks.

Comment

Working...
            X