Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน cpu กับเพื่ม ram แบบไหนจะดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน cpu กับเพื่ม ram แบบไหนจะดีกว่ากันครับ

ผมใช้ P4 2.8 รุ่นระเจ้าเหาอยู่ครับไม่สนับสนุนอะไรซักอย่าง

Ram dd2 512/667x2

ถ้าผมจะเปลี่ยน Cpu เป็น E2140 กับเพื่ม ram512 อีกสองตัว

ผมควรเลือกแบบไหนดีครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ

ตัวผมเองอยากเปลี่ยน cpu แต่ก็สองจิตสองใจอยู่ครับ

ผมว่าไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนcpu เพราะอาจต้องเปลี่ยนMBด้วย

Comment

ขอโทษทีครับลืมบอกไปว่าใช้ MB asus P5B ครับ

Comment

เพิ่มแรมก่อนครับ

Comment

ตามข้างบนผม^^"

Comment

P4 2.8 socket 775 ผมว่าไม่เหาหรอกครับ ถือว่า พอใช้ได้ ในปัจจุบัน
            อัพแรมเป็น 2gb กาดจอ สัก 8600gt ก่อน
            ถ้ามันไม่ไหวค่อยอัพ cpu

Comment

และตอนนี้ราคาแรมถูกมาก 1g * 2 ถ้าไม่เอาแรมเทพนะ แค่ 1,7 เอง

Comment

เพิ่มแรม เพิ่มได้ตั้งเยอะนะ

Comment

Working...
                X