Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ OverClock สักนิดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ OverClock สักนิดครับ

เพื่อนๆ ที่ OC การ์ดจอไปแล้ว คล็อกทิ้งไว้แบบนั้นกันเลยรึเปล่าครับ หรือว่า จะเล่นเกมส์หรือใช้งานที ค่อยคล็อกทีนึง หรือ คล็อกทีเดียว เซฟ แล้วให้มันอยู่ค่านั้นไปตลอดเลย

ปล.บางครั้งที่ผมไม่ได้เล่นเกมส์แต่เปิดเครื่องโหลดบิทเป็นวันๆ ไม่ได้ชัตดาวน์น่ะครับ กลัวคล็อกทิ้งไว้แล้วมันจะเกิดผลให้การ์ดร้อนเกินไปรึเปล่าเวลาเปิดทีนึงสองวันไม่ปิดเครื่อง ควรจะเซ็ตให้มันกลับมาค่าเดิมหรือเปล่าเซ็ต Default หรือว่า ให้คล็อกแล้วคล็อกเลยทิ้งไว้แบบนั้นไปเลยครับ รบกวนตอบคำถามผมหน่อยนะครับ ผมโง่น่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องอ่าครับ

ปล2. อีกอย่างที่ผมสงสัยคือว่า เวลาเราเปิดเครื่องทิ้งไว้ สมมุติเปิดโหลดของอยู่อ่าครับ แต่ปิดหน้าจอมอนิเตอร์ไว้นะ การ์ดจอมันจะทำงานด้วยหรือเปล่าครับ หรือปิดจอแล้วการ์ดจอก้อไม่ได้ทำงาน -*-

คล็อกทีเดียว เซฟ แล้วให้มันอยู่ค่านั้นไปตลอดเลย
    เปิดไว้เฉยๆ การ์ดก็ทำงานครับ แต่ไม่ได้หนักหนาอะไรแบบตอนเล่นเกมหลอกครับ

Comment

-ผมลากเฉพาะเวลาดูหนังสารคดี ไม่งั้นมีตุก หุหุ
      -การ์ดมันทำงานตลอดซิงับ

Comment

ใช้ ATi Tray Tools รู้สึกจะมี save profile ของเกม
        ให้ oc เฉพาะเวลาที่เปิดเกมขึ้นมาได้น่ะขอรับ

Comment

ก็เค้ารู้ไงครับ มันถึงมีฟังก์ชั่น OC เฉพาะเวลาใช้งาน 3D ได้

Comment

Working...
          X