Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการ์ดจอครับ

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับมีวิธีแก้อย่างไรครับ
    spark 7300GT AGP DDR3 256MB
    เล่นเกมไปสักพักนึงมันก็จะเป็นแบบในรูปครับ
    ลองใช้ไดเวอร์ที่แถมมาแล้ว และ อีก2เวอร์ชั่นคือ
    93.71 กับ 94.24 เล่นไปสักพักก็เป็นแบบในรูปครับ
    ผมลองเทสกับ 3DMark03 ภาพมันมันก็ออกอาการ
    เหมือนในรุปช่วงเกมที3 กับเกมที่4 แล้วก็ลองเทสกับ
    3DMark05 ภาพก็ปกติดีครับ
    วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับผมจนปัญญาแล้วครับ
    Attached Files
    Last edited by Minutes To Midnight; 1 Dec 2007, 06:10:58.

ร้อนขัวว์ ลากมากไปเปล่า ถ้าลากก็ลดลงใช้เดิมๆดู ถ้าไม่หายก็เครม

ถ้าไม่ได้clock ก็เอาไปเครมได้เลย

Comment

เอาไปเคลมแล้วบอกอากาช่่างที่ศูนย์เดี๋๋ยวเค้าจะเทสไห้เลย

ทีนี้ก็จะได้มั่นใจว่าเป็นที่อะไร

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
        เอาไปเคลมแล้วบอกอากาช่่างที่ศูนย์เดี๋๋ยวเค้าจะเทสไห้เลย

ทีนี้ก็จะได้มั่นใจว่าเป็นที่อะไร
        ผมรอความเห็นจากท่านอื่นด้วยนะครับขอบคุนครับ

Comment

เราเคยเป็นแบบนี้ ตอนเล่น cs sorce ก่ะ lineage2 เค้าบอกพัดลม cpu ประกอบไม่สนิท ร้อน 97 องศาแน่ะ แล้วก็ลงวินโดว์ใหม่ด้วยหายเลย

Comment

ลองดูเรื่องความร้อนครับ ถ้าความร้อนปรกติ เคลมโลด

Comment

Originally posted by Shezz View Post
              เราเคยเป็นแบบนี้ ตอนเล่น cs sorce ก่ะ lineage2 เค้าบอกพัดลม cpu ประกอบไม่สนิท ร้อน 97 องศาแน่ะ แล้วก็ลงวินโดว์ใหม่ด้วยหายเลย
              ผมว่าเรื่องความร้อนของ cpu ไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะดูแล้ว cpu ไม่ร้อนขนาดนั้นครับ
              ผมลองลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ
              ขอบคุนนะครับที่ช่วยตอบ

Comment

สงสัยว่าจะโดนมนุษย์ต่างดาวปล่อยแสงใส่ อิอิ

ล้อเล่นคับ ถ้าไม่ได้คล๊อกก็เอาไปเคลมดีกว่า

Comment

board เป็น 4x รึป่าวครับ

Comment

Originally posted by theDong View Post
                    board เป็น 4x รึป่าวครับ
                    ใช้ครับ

Comment

ผมเคยเอาไปเครมแล้วเขาบอกว่า 4x มีปัญหาแบบนี้กันหลายคนแล้วครับ
                      ล่ะผมก็ลองเอา 6600 gt กลับมาลองก็เป็นเหมือนกัน เขาบอกรุ่น 6 ขึ้นไปจะมีปัญหากับ 4x ครับ

Comment

Originally posted by theDong View Post
                        ผมเคยเอาไปเครมแล้วเขาบอกว่า 4x มีปัญหาแบบนี้กันหลายคนแล้วครับ
                        ล่ะผมก็ลองเอา 6600 gt กลับมาลองก็เป็นเหมือนกัน เขาบอกรุ่น 6 ขึ้นไปจะมีปัญหากับ 4x ครับ
                        ผมเคยเอาของเพื่อนมาใส่ดูนะ รุ่น spark 6600GT ใช้ได้ครับไม่มีปัญหาเลยปรับได้หมดทุกอย่างเลยครับ พอจะมีวิธีแก้ไขยังงัยบ้างครับ ขอบคุนครับ

Comment

ได้ลองนานรึป่าวครับของผมบางทีเล่นแป้บเดียวก็เป็นบางทีเล่นไปนานประมาณ 30 นาทีถึงเป็น

เอาใจช่วยครับแก้ได้เร็วๆ แก้ได้อย่างไรมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะครับผมก็อยากรู้สรุปมันเป็นที่อะไร ^ ^

Comment

ได้ลองนานรึป่าวครับของผมบางทีเล่นแป้บเดียวก็เป็นบางทีเล่นไปนานประมาณ 30 นาทีถึงเป็น

^
                            เหมือนกันครับ แล้วคุณ thedong แก้ไขยังงัยครับ

Comment

อ่อผมแก้ไม่ได้ครับเลยขายทิ้งไป (- -") กำลังหามือสองตัวที่น่าจะใช้ก่ะ 4x ได้อยู่

Comment

Working...
                              X