Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม 3 Slot จะเป็น Dual Channel ได้มั้ยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม 3 Slot จะเป็น Dual Channel ได้มั้ยอะครับ

ใส่แรม 3 Slot จะเป็น Dual Channel ได้มั้ยอะครับ ของผมตอนแรกใส่แรม 512x2บัส800 G.Skill มันก็ขึ้นเป็น Dual Channel นะ แล้วพอใส่แรม 512 เข้าไปอีก 1 slot Kingstonบัส667 มันก็ยังขึ้นเป็น Dual Channel อยู่เหมือนเดิม มันขึ้นว่ามีแรม 1536MBเป็นบัส800 มันปรกติรึเปล่า

ขอทราบ รุ่น MB

Comment

P5K ครับ

Comment

ไบออส บอกว่าเป็นDual รึเปล่าครับ หรือว่าดูใน CPU-Z อย่างเดียว

ถ้า Dual ได้ มันน่าจะ ลากลงมาที่บัส 667น่ะนี่ ถ้าสามตัว ดูอัลได้ แถมวิ่ง เท่าตัวบัสสูงกว่าโชคดีมากๆครับ

Comment

Working...
        X